Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์pcแบบripคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์pcแบบripคืออะไรครับ

ไปเห็นมาครับ
    คือ
    มีให้เลือกโหลด2แบบ full rip
    แบบfullนี่พอเข้าใจครับ ว่าเป็นเกมส์ตัวเต็ม
    แต่แบบripนี่หมายความว่าไงครับ เห็นบางเกมส์ขนาดไฟล์ทำไมมันเล็กจัง
    แล้วจะเล่นได้เหรอครับ หรือว่าเขาตัดบางส่วนออกไป ทำให้มันเล็กลงครับ

rip ก็จะเป็นพวก ตัดมูวี่คั่นเกมออก หรือว่าตัดเสียงประกอบระหว่างเล่นทำให้มันมีความจุน้อยลงมากกว่าแบบ full นะคับ

Comment

อ๋อถึงว่าหายไปเยอะเลย ขอบคุณนะครับ

Comment

ย่อจาก rest in peace
        ไปสู่ที่ชอบๆเถิด

Comment

ย่อจาก rest in peace
          อ่ะจริงดิ...เชื่อนะเนี่ย

Comment

Working...
          X