Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเมื่อ XFX GF8800 GTS เจอ LostPlanet -w-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเมื่อ XFX GF8800 GTS เจอ LostPlanet -w-

ผมใช้ 8800 เล่น LostPlanet แล้วมีปัญหาครับ
    คือพอเล่นไปสักพักเกมมันจะค้างไปเลยพอลองออกมาหน้าจอ
    Windows ดูมันจะเตือนว่าการ์ดจอของเราได้หยุดทำงานไปแล้ว ให้Restartเครื่องใหม่

ผมลองลง Ntune เช็คอุณหภูมิของการ์ดจอพบว่าปกติไม่ได้เล่นเกมมันก็ขึ้นไป 60 องศาแล้ว

ผมเลยเดาว่ามันน่าจะเกี่ยวกับระบบระบายความร้อน ผมเลยลองปรับภาพจาก High เป็น low ดู
    พบว่า Low จะสามารถเล่นไปได้ไกลกว่าพอสมควรเลย แต่สุดท้ายัมนก็ค้างอยู่ดี - -

จะแก้ไขไงดีครับ กะว่าจะลองยกไปให้ช่องซ่อมดูแต่ลองมาปรึกษาดูก่อน
    ขอบคุณครับ

ปล.High ผมเล่นได้ลื่นปกติไม่มีกระตุกนะครับ
    ปล2.ผมเล่น LostPlanet เวอรชั่น dx9 ครับ

driver version อะไรครับ มันต้องใช้162.15 ขึ้นไป ไปโหลดตัวใหม่มาลงครับ

DirectX ต้องJune2007 ขึ้นไปครับ อัพซะครับ แล้วก็จะไม่ค้างแล้วครับ ตอนนี้มีถึงAugustแล้ว

Comment

โหลดตัว 162.18 ตัวล่าสุดเลยคับ เท่าที่จำได้ รู้สึกว่าใน Detial ของ Driver มีการปรับปรุงเกี่ยวกับ Lost Planet ด้วย
      ใช้ 8800 gts เหมือนกัน แต่ของ GALAXY Driver 162.18 เล่น น็อกไป 2 รอบแระ

Comment

อ้อขอบคุณครับ ^^'' ไม่น่ารีบถามเลย น่าจะลองลงDrive ใหม่ดูก่อนขอโทษนะครับT_T

แต่เจอปัญหาใหม่แทน ฆ่าบอสไม่ได้ ><

Comment

ตายซัก10รอบก็จะรู้เองหละครับว่าฆ่ายังไง หุหุหุหุ

Comment

ลงไดร์เวอร์ version ใหม่ๆ 160.xx ขึ้นไปคับ

Comment

เปลี่ยน driver ดูครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนไดร์เวอร์ไม่หาย ก็เปลี่ยนแฟนเลยครับ เล่นได้ชัวร์ 5555555555++
                ล้อเล่นนะท่าน อิอิอิ

Comment

Working...
                X