Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Bose Companion 5 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Bose Companion 5 หน่อยครับ

พอดีญาติกลับจากอเมริกา ว่าจะให้หิ้วมาฝากซักตัว
    แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเสียภาษีมั๊ย แล้วมันจะใช้กับไฟบ้านเราได้หรือเปล่า
    รบกวนผู้รู้ทีครับ

ขอโทษครับ ราคาเท่าไหร่หรอครับ สนเหมือนกัน

Comment

ใช้กับไฟบ้านเราได้คับ และก็ไม่เสียภาษีด้วย ของหิวนี่น่า

Comment

ผมดูใน Amazon มันบอก 399 $ ลดแล้ว เหลือ 359 $ แต่ไม่รู้ว่าร้านทั่วไป
        จะได้ราคานี้ไหมผมจะให้ญาติไปตูให้พรุ่งนี้แล้วจะแจ้งราคาอีกที
        คุณjarzarike ถ้าหิ้วเนี่ยศุลกากรเห็นได้มั๊ย

Comment

ได้ราคาเท่าไหร่ครับ อยากรู้ด้วย (แอบสนใจเหมือนกัน)

Comment

Best Buy $359.99-- Circuitcity $399.99--Compusa $399.99 ไม่รวม TAXครับ เช็คจากweb ครับ ผมรอเพื่อนอยู่เหมือนกัน ปลายปีนี้ครับถ้ากระเป๋าเค้านำหนักไม่เกิน

Comment

ลำโพงเกือบ 10 โล อย่าเรียกว่าของหิ้วเรยครับ

เรียกแบกของดีกว่า

Comment

ถ้าได้ราคาทั้งหมดรวมทุกอย่างแล้ว แวะมาบอกด้วยนะ เพราะอยากรู้อยู่เหมือนกัน กะจะซื้อของหิ้วนี่แหละ

ปล.แล้วถ้าใช้ไปแล้วมีปัญหา เอาเข้าอัศวโสภณ ได้ป่าวคับ

Comment

--

Originally posted by Liverworts View Post
                  ผมดูใน Amazon มันบอก 399 $ ลดแล้ว เหลือ 359 $ แต่ไม่รู้ว่าร้านทั่วไป
                  จะได้ราคานี้ไหมผมจะให้ญาติไปตูให้พรุ่งนี้แล้วจะแจ้งราคาอีกที
                  คุณjarzarike ถ้าหิ้วเนี่ยศุลกากรเห็นได้มั๊ย

ผมคิดว่าของที่หิวมามันไม่น่าจะเสียภาษีนะ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะผมไม่เคยไปเมืองนอกอ่ะ แต่ค่อนข้างมั่นใจไม่เสียภาษีแน่นอน

Comment

ได้ราคาแล้วจะมาแจ้งนะครับ

Comment

Originally posted by Roat View Post
                      ถ้าได้ราคาทั้งหมดรวมทุกอย่างแล้ว แวะมาบอกด้วยนะ เพราะอยากรู้อยู่เหมือนกัน กะจะซื้อของหิ้วนี่แหละ

ปล.แล้วถ้าใช้ไปแล้วมีปัญหา เอาเข้าอัศวโสภณ ได้ป่าวคับ

เมื่อก่อนไม่รับซ่อมเลยครับ หลังก้เริ่มรับซ่อมบ้าง (แล้วแต่อาการและเหตุผลที่เอาไปซ่อม)
                      แต่ค่าซ่อมนั้นอาจจะทำให้คุณเลิกคิดซ่อมเลยก็ได้ (เพราะทางศูนย์ไม่ง้อและไม่ดูแลลูกค้า
                      ที่ซื้อของหิ้วอยู่แล้วครับ แต่ถ้าซื้อกับศูนย์นะ เค้าจะบริการอย่างดีมาก ซ่อมไปบางทีอะไหล่
                      ไม่แพง ก็ไม่เอาเงินด้วย แต่ก็อย่างว่าของศูนย์กับของหิ้วราคาต่างกันมหาโหด)

Comment

Working...
                      X