อ่ะ ต่อจากกระทู้ก่อน นะครับ ที่ถามไป 2 ข้อก็ขอขอบพระคุณ อย่างยิ่งสำหรับผู้ที่มาตอบ
คือ ผมทำการ ดัดขา CPU โดยใช้บัตรประชาชน - -" แล้วมันก็ใช้ได้ Athlon64X2 4000+ ถือว่าเร็วพอตัวเลยครับ [อันนี้คอมเพื่อนผม]
เข้าเรื่องครับ [คอมตัวเอง]
ก็ ที่ซื้อ C.จอมาผิดอ่ะครับ จำAGP เป็น PCI ก็เลย คิดว่า จะเอาบอร์ด ใหม่ ที่มัน skเดียวกับ Athlon64 3000+ ถ้าจำไม่ผิดหนิ 754 นะ - -" แรมเนี่ย512kb*2 แต่ busเท่าไหร่ผมก็ลืม - -" น่าจะเป็น 400 เอาเป็นว่า แนะนำบอร์ด แจ่มให้ผมซักตัวหน่อยนะครับ สำหรับใส่ CPU Athlon64 3000+ ทำไมผมชอบพิมยาวกว่าคนอื่นแฮะ - -" จะขี้เกียจอ่านกันป่าวครับ

Thx ขอบพระคุณ อย่างยิ่ง ^^ สำหรับทุกคำตอบ และการ เอื้ออาทร