Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้เรื่อง เครื่องแฟรค ยี่ห้อ BROTHER เป็นแบบ all in one ojt8y[

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้เรื่อง เครื่องแฟรค ยี่ห้อ BROTHER เป็นแบบ all in one ojt8y[

ที่ผมซื้อมามันไม่มีคู่มือมาให้ ยี่ห้อ BROTHER ต้องไปโหลดเอาในเว็บของมัน
    แฟรค ของผมเป็นแบบ all in one มี print+scan+ซีลอค+ส่งแฟรค
    เรื่องของเรื่องเลยน่ะคับ ผมจะต่อแฟรคยังไงคับ
    ข้างหลังมันมีช่องเสียบสายโทรศัพท์อยู่ 2 ช่อง
    โทรศัพท์พบ้านผมมีเครื่องเดียวแต่ต่อเน็ตแล้วเลยไม่รู่ว่าจะต่อ แฟรคแบบไหน
    ท่านคนใด้พอจะให้ความรู้ผมได้บ้างคับ ถ้าโพสไม่ถูก ทิ้งเบอร์โทรไว้คับแล้วผมจะโทรไปหาท่านเอง

รบกวนทีน่ะคับ
    Last edited by tonasus; 1 Sep 2007, 19:51:53. Reason: พิมผิดคับ

หา splitter มาใส่ครับ

Comment

ยังไงคับผมไม่ค่อยเข้าจัย

Comment

สายโทรศัพท์บ้านเข้าที่ช่อง Line และต่ออีกเส้นจาก EXT ไปที่โทรศัพท์บ้านเด้อ (สรุปต่อเข้าแฟรค ของท่านก่อน แล้วค่อยต่อเข้าเครื่องบ้าน) ไม่แน่ใจว่าเครื่องแฟรคของท่านเป็นรุ่นที่มีหูโทรศัพท์หรือเปล่า ถ้ามีก็แล้วไป ถ้าไม่มี เวลาจะส่งแฟรค ให้โทรออกจากเครื่องบ้านก่อน แล้วแล้วมีคนรับหรือเป็นสัญญาณแฟรคเลย ก็ค่อยกดปุ่มสตาร์ทเด้อล่า..............

ผมก็ชอบ Brother เหมือนกัน ประหยัดดี มี 2 ตัว All in One ที่เป็น Inkjet กับ All in One ที่เป็น Laser สี สวยดีใช้ได้....

Comment

เข้าจัยแล้วครับเดียวพรุ้งนี้ไปบ้านจะรองไปทำตามที่ท่านบอก

Originally posted by polyman View Post
          สายโทรศัพท์บ้านเข้าที่ช่อง Line และต่ออีกเส้นจาก EXT ไปที่โทรศัพท์บ้านเด้อ (สรุปต่อเข้าแฟรค ของท่านก่อน แล้วค่อยต่อเข้าเครื่องบ้าน) ไม่แน่ใจว่าเครื่องแฟรคของท่านเป็นรุ่นที่มีหูโทรศัพท์หรือเปล่า ถ้ามีก็แล้วไป ถ้าไม่มี เวลาจะส่งแฟรค ให้โทรออกจากเครื่องบ้านก่อน แล้วแล้วมีคนรับหรือเป็นสัญญาณแฟรคเลย ก็ค่อยกดปุ่มสตาร์ทเด้อล่า..............

ผมก็ชอบ Brother เหมือนกัน ประหยัดดี มี 2 ตัว All in One ที่เป็น Inkjet กับ All in One ที่เป็น Laser สี สวยดีใช้ได้....
          ขอบคุณมากคับท่านที่ให้ความรู้ผม โล่งอกไปทีคิดว่าต่อไม่ได้เสียแล้ว

Comment

Working...
          X