Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 7900GS ตัวไหนเป็นแรม 1.2ns อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY 7900GS ตัวไหนเป็นแรม 1.2ns อ่ะครับ

จากที่ผมหาข้อมูลใน board นี้มาพอสมควรแล้ว(จนคัยหลายคนอาจรำคาน) ผมสามารถตัดสินใจได้แล้วว่า จะใช้ 7900 GS ถึงแม้ว่าตอนนี้กระแส 8600GT จะมาแรง(เค้ามาแรงจริงๆ)

เลยอยากจะถามเพื่อนๆครับ มาฟันธงให้ที ว่า 7900GS ตัวไหนเป็นตัว Ram 1.2ns ครับ

ตัวแรกครับ

ตัวที่2ครับ เป็นตัวสุดฮิต ซิงค์เซลแมน

ตัวสุดท้ายครับ SUPER HDCP / HDMI คาดว่าน่าจะออกมาไม่นาน

เราสามารถรู้ได้ไหมครับว่าตัวไหนเป็นแรม 1.2ns หรือว่าต้องเอากลับมาลุ้นที่บ้านอย่างเดียวครับ

ปล. ขอขอบคุณทุกๆ Rep นะครับ อย่าเพิ่งรำคานผมเรยนะครับ ผมแค่อยากใด้ของที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปอ่ะครับ 5,000-6,000 บาท ผมว่ามันไม่น้อยนะครับ ถ้าซื้อมาแล้วได้ของที่ไม่ถูกใจ

ไม่ต้องกลัวคนรำคาญหรอกครับ การใช้เวลาศึกษานานๆก่อนตัดสินใจอะไรสำคัญๆเป็นสิ่งที่ดีครับ

ผมรู้แค่ตัว Super อะครับ (ตัวบน) เป็น Ram 1.2ns แน่นอน
    ส่วนตัวธรรมดา (540/1400) ส่วนใหญ่เป็น 1.4ns ครับผม

ส่วนตัว SUPER HDCP / HDMI ไม่แน่ใจครับ

วิธีดูง่ายๆลองดูจาก Mem Clock Default ของการ์ดก้อได้ครับ
    ถ้า Clock 1400 ส่วนใหญ่จะเป็น 1.4ns
    ส่วน Clock เกินนั้น (1500/1600) ก็เป็น 1.2 ครับ

Comment

ต้องแกะออกมาครับ ถึงจะรู้ซิงค์แรม VGA ปิดอยู่จะรู้ได้ไง อะ (ระวังโดนย้อมแมว ละ 555+)

Comment

รุสึกตัวSUPER HDCP / HDMI จะเปง1.2nsนะครับ ได้ข่าวว่าแพงเหมือนกัน6000-7000

Comment

ขอเค้าดู พอเค้าเผลอก็แกะเลย แล้วบอกว่ามันหลุดเอง 555+

ล้อเล่นนะครับ ทำแบบนั้น โดนถีบออกนอกร้านแน่ ^^

Comment

รุ่น 1.2NS มันจะมีเขียนตรงมุมกล่องเลยครับ

ว่าเป็นรุ่น Super 7900GS แรม samsung 1.2ns (ตัวบน)

กับอีกรุ่นก็รุ่นที่มี HDMI ซิงค์หล่อ ๆ นี้ก็คือตัวเดียวกับข้างบน เปลี่ยนซิงค์ เพิ่ม Port HDIM ขาย 6500

ถ้าเป็นซิงค์ Zalman ต้องเทสดูครับ เหมือนข้างบนบอก ถ้า mem 1400 ตัวนี้ 1.4ns ค่อนข้างชัวร์

Comment

ผมเคยใช้ตัวกลางครับ 1.2 ครับ แต่ ตอนซื้อมาจากในบอดนี้ มันแกะ ซิงค์ออกหมดแระครับ จึงรู้เลย 555+

Comment

ของผมก็ตัวกลางครับแต่คงไม่กล้าแกะซิ้งค์แรมมาตรวจดูครับ แต่ภาพตอนเล่นเกมส์ออกมาสวยดีจัง
                ใช้ Driver ของ DNA- Force

Comment

ผมใช้ตัวบนสุดอะ เป็น Super 7900GS 1.2 ครับ แต่ของผมไม่มีซิ้งแรมติดมาอะ

Comment

วันนี้ผมไปดูที่พันทิพย์มาครับ ตัวนี้เป็น masterprice ครับ ราคา 6,550 บาทครับ แต่ตัวที่ดู ไม่มีซิงค์แรม(ที่เหมือนในรูปอ่ะครับ) แล้วก็เป็นตัวแรม 1.2ns ด้วยครับ(มุมกล่องเขียนไว้เรย)

Comment

ดูตามมุมกล่องมีเขียน แล้วก็ดูหน้าคนขายว่าสวยมัย ถ้าสวยก็ซื้อ อิอิ 555

Comment

คนขายแต่การ์ด ไม่ได้ขายหัวใจครับ ( มีคนจองไว้แล้ว )

Comment

อยากได้(ใจ)คนขาย ต้องซื่อสองคับอิอิ

Comment

มา update ราคาครับ วันนี้ผมได้ไปฟอร์จูนมาครับ อิอิ ตะลอนไปทั่ว ได้ใจความดังนี้ครับ

อันนี้ ผมถือว่าเป็นตัวแรกครับ น่าจะผลิตออกมาเป็นตัวแรกครับ ที่ไปดูมา ไม่มีซิงค์แรมนะครับ แต่แรม 1.2ns ครับ (ส่องแล้วอิอิ)
                            ราคาประมาน 5,490 - 5,890 ครับ

ตัวที่ 2 ตัวซิงค์เซลแมน ที่ฟอจูน ไม่มีรุ่นนี้เลยครับ

ตัวที่ 3 Masterprice กล่องสีดำครับ แรม 1.2ns ไม่มีซิงค์แรมเช่นกันครับ ตัวนี้พึ่งผลิดออกมาครับ ด้านหลังมี Port HDMI กับ DVI

ราคาประมาน 6,550-6,735 ครับ

Comment

อืมม เก็บข้อมูล

กะจะไปซื้อ 7900gs พอดี

Comment

Working...
                              X