Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี notebook 2 เครื่อง ต่อสายแลนไปกับโมเด็มแล้ว ต้องการแชร์ ทำอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี notebook 2 เครื่อง ต่อสายแลนไปกับโมเด็มแล้ว ต้องการแชร์ ทำอย่างไรครับ

คือ ใช้เน็ตของที่หอ ไปขอเน็ตมา เค้าให้โมเด็มมา ต่อเข้าสายแลน ของ notebook ซึ่ง ผมต้องการให้ notebook
    2 เครื่องเล่นเน็ตได้เหมือนกัน จะต่อสายแลนก็ต่อไม่ได้ เพราะ ต่อเข้ากับ modem ไปแล้ว
    มีทางไหนบ้างครับ ที่ไม่ต้องใช้ router
    ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

โมเด็มของ ทรู หรือเปล่า ถ้าใช้เป็น บิลเลี่ยนสีฟ้า ไวแลตในตัวหรือเปล่า ถ้าไม่ช่ายรุ่นนี้ ก้อทำอะไรไม่ได้ต้องเปลี่ยนเร้าเตอร์ใหม่ แล้วซื้อ Hub มาต่อเพิ่มเอา แต่ถ้าไม่ใช้ เป็นเร้าเตอร์ของ องค์การ TOT ซื้อ Hub มาต่อเพิ่มได้เลยลงทุนอีกนิดหน่อยไม่เกิน 800 บาท ก้อเล่นได้ 2 เครื่องแล้ว สังเกตุง่ายๆว่าจะเพิ่ม Hub ได้ไหมคืน ถ้าเปิดเครื่องมาแล้วเล่นได้เลยไม่ต้อง คลิกต่อเน็ตเหมือน เน็ต 56K ก้อต่อ Hub ได้เลย

Comment

สองวิธีแบบง่ายๆ

1.ซื้อ hub/switch มาต่อ

2.ad-hoc

Comment

Working...
      X