Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไลท์หนังDVDแล้วกระตุกบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ princo มา 2 ปีเเล้ว เมื่อก่อนตอน ไรท์หนังใหม่ๆ ก็ไรท์ 8X พอเปิด ดูมันก็ดูได้เเต่จะกระตุกบ้าง เลยลดมาเหลือ 4X ดู คราวนี้เปิดดูสบายเลยครับ ยิ่งตำกว่านี้ยิ่งดีครับถ้ารอได้ ก็ 2X ไปเลยครับชัว ลองดูก็ไม่เสียหายครับ ลองไรท์เปรียบเทียบดูครับ เเค่ 4X ก็ดูสบายเเล้วครับสำหรับเครื่องบ้าน

Comment

Originally posted by Mark5 View Post
      ไม่รู้ว่า Nero เวอร์ชันไหนทำได้บ้างนะครับ
      แต่ผมใช้เวอร์ชัน 7.8.5.0

เข้ายังไงอ่ะครับ ผมใช่nero7.10ครับ

Comment

- เปิดโปรแกรม Nero Burning ROM ขึ้นมาก่อนครับ

- ถ้าเป็นเมนูภาษาไทย ให้เข้าไปที่คำสั่งว่า " เครื่องบันทึก " หรือ กดปุ่ม Ctrl+R ก็ได้ครับ

- ด้านล่างซ้ายมือ ของ หน้าต่างที่ปรากฎขึ้นมา จะมีคำว่า " ตัวเลือก " ลองคลิ๊กเข้าไปเลยครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ บางแผ่นกระโดดข้ามไปเลย

เอาไปเคลม หมดปัญหาเลยครับ

Lite-On ไร้ท์ที่ 16x ทุกแผ่นครับ [Princo]
          ใช้ Nero เวอร์ชั่น 6

ดูกันเนียนๆ
          Last edited by greatmazinga; 2 Sep 2007, 23:18:24.

Comment

เวลาไรท์ เปิดโปรแกรมอะไรไว้บ้างมั้ย
            จะให้ดีโปรแกรมป้องกันไวรัสก็ปิดด้วย และไม่ควรเปิดโปรแกรมอื่นควบไปในการไรท์แผ่น
            (นอกจาก แรมเยอะเกิน 1G แต่เครื่องคุณแค่ 512)
            ที่สำคัญสุดๆ
            Princo DVD แผ่นราคาประหยัดเจ้านี่ ไม่ดีครับ เป็นแบล็กลิสเบอร์ 1 เลย
            ราคาพอๆกันไปใช้ Vio Konco Ohayo smartbuy ดีกว่า

Comment

Originally posted by deedee View Post
              เวลาไรท์ เปิดโปรแกรมอะไรไว้บ้างมั้ย
              จะให้ดีโปรแกรมป้องกันไวรัสก็ปิดด้วย และไม่ควรเปิดโปรแกรมอื่นควบไปในการไรท์แผ่น
              (นอกจาก แรมเยอะเกิน 1G แต่เครื่องคุณแค่ 512)
              ที่สำคัญสุดๆ
              Princo DVD แผ่นราคาประหยัดเจ้านี่ ไม่ดีครับ เป็นแบล็กลิสเบอร์ 1 เลย
              ราคาพอๆกันไปใช้ Vio Konco Ohayo smartbuy ดีกว่า
              ผมม่ายเป็นอะไรเลยอ่ะครับ bitผมก็เปิดด้วยนะครับ

ว่ามานพึ่งมาม่ายนานนี่เองเลยนะครับ สมัยก่อนมานก็ม่ายเป็นนะครับ(แต่ก็เคยมีบ้างแผ่นเท่านั้นเอง)
              เซงจังเลย

Comment

asus ไม่เคยเป็นเลย อิอิ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                  asus ไม่เคยเป็นเลย อิอิ
                  ถูก

Comment

แล้วใช้แผ่นไรกันบ้างครับ

Comment

Lite on LH 20A1P ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ใช้กับverbertim ที่4x 8x บางครั้ง16x ยังดูลื่นๆเลยครับ ปัญหาน่าจะที่แผ่นมมากกว่าที่writer

Comment

Working...
                      X