Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เครื่องบูตไบออสไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เครื่องบูตไบออสไม่ผ่าน

คือคอมผมไม่รู้เป้นไรครับ คือ เล่นไปก็ปกติ แต่ว่าผมได้รีสตาทเครื่อง แล้ว ตอนแลกก็คิด แต่หน้าจอไม่ขึ้น ผมเลยถอดถ่าน ไบออสออกมาแล้วใส่เข้าไหม่ ทีนี้เครื่องติด บูตการ์ดจอเสร็จแล้วมันค้างตรองไบออสอ่ะ เหมือนมันไม่บูตไบออส แล้วไฟตรงเพาเวออ่ะครับ มันจ่ะ กระพริบตลอดเลยไม่รู้เป็นไรครับ
    ช่วยทีนะครับ ร้อนใจมากๆๆเลย

spec
    E6300@2.5
    DS3 965P
    Galaxy 7900 gs
    2 GB kingtons

เทสใส่แรมทีละตัวดู และ ถอดออกมาทำความสะอาดด้วย

Comment

อย่างลืมเอายางลบขัดที่ขาแรมหล่ะ

Comment

ขอบคุณมากครับ จากลับไปทำครับ

Comment

Working...
        X