Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเป็ยบ้าอะไรอีกเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเป็ยบ้าอะไรอีกเนี่ย

คือว่าผมเปิดเครื่องครับมันเข้าwindowsแล้วดับไปเลยครับ แล้วผมจะลงwindowsใหม่ กำลังเปิดเครื่องมันก็ดับเลยครับ บ้างครับไม่ทันเข้าwindowsก็ดับก่อน แต่เคยมี2ครับครับที่เปิดเครื่องได้ตามปกติ จากการเปิดโอ้ยนับร้อย

ใครเคยเป็นบอกผมทีนะครับ

สงสัย PSU เดี้ยงไปแล้วครับ
    ลองยืมของเพื่อนมาใส่เทสดูนะ

Comment

ใช่ครับ ลองเปรี่ยน psu ดูครับ

Comment

พึ่งเอาอีกเครื่องไปเปลี่ยนมานะเนี่ยพังอีกเระหรอ

Comment

Originally posted by Cmoat View Post
          พึ่งเอาอีกเครื่องไปเปลี่ยนมานะเนี่ยพังอีกเระหรอ
          เป็นแค่การสงสัยครับ
          อาจจะเป็นที่แรมก็ได้ หรือ ความร้อนเกินไปแล้วเมนบอร์ดตัดก็เป็น ได้

Comment

ลองเข้า bios โหมดดูก่อนว่าดับหรือเปล่า ถ้าไม่ดับก็ลองตรวจสอบอุณหภูมิ
            ถ้าอุณหภูมิโอเค ก็แปลว่ามีอุปกรณ์บางอย่าง เช่น 1.psu 2.ram 3.hdd ตามความน่าจะเป็น

Comment

อาการน่าสงใส ลองไปที่ Bios ก่อนครับ

Comment

คือว่าผมลองเปลี่ยนแรมแล้วครับกับอีกเครื่องไม่เป็นอะไรส่วนไบออสครับ ผมเข้าแล้วนะกำลังเลือกมันดับเลยครับ เหมือนแกล้งกันเลย ผมว่าไวรัสหรือป่าวครับ แต่คอมนี้ผมได้แกะแล้วซ้อมอีกตัว พอเสร๊จก็มาเปิด แล้วมาเป็นแบบนี้เลยครับแรมผมเปลี่ยนแล้วครับ โอ้ยผมล่ะเครียด

Comment

ผมว่าอันที่บกว่าmainร้อนน่าจะใช้ครับ ผมสักเกตุนะ เวลาพักเครื่องนานๆแล้วมาเปิดมันจะเปิดได้นานกว่าคือเข้าถึงตัวwindowsหลังๆมาเข้าได้แค่ไบออส ดับซะแล้ว
                  แล้วผมเปิดไม่ถึง30วิครับเอามือไปจับmainมันอุ่นๆแล้วครับ กับซิงcpuอ่าครับ ผมว่ามันเวอร์ๆนะ

Comment

ผมเคยเจอผมกับ P4 เอาพัดลมบ้านไปเป่าเปิดได้นาขึ้นนะเบอณื 3 จ่อติดๆเลยใช่แบบผมป่าว

Comment

เหอะๆ ผมว่าพาวเวอร์ไปอ่า เครื่องของเพื่อน ปิดนานเล่นได้นาน ปิดแป๊บเดียวแล้วเล่น ก็ดับไว เคยเจอแมะเหอะๆ

Comment

ลองกด f8 ตอนบูต แล้วเลือก safe mode ดูว่าเข้า windows ได้หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                        X