Announcement

Collapse
No announcement yet.

TUNIQ+MX1 แบบนี้ปกติรึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TUNIQ+MX1 แบบนี้ปกติรึปล่าวครับ

ก่อนเปลี่ยนsink idle 46-48 full 68
    เปลี่ยนเปน Tuniq+mx1 idle 40-43 full ไม่เกิน 55
    เย็นปกติรึป่าวครับ ผมนึกว่า idle น่าจะเย็นกว่านี้ดูจาก Probe นะครับ spec ก็ตามลายเซ็นครับ
    ลืมไปครับ ผม OC ที่ 3G ไฟ cpu 1.30

ผมก้ออยากรูเหมือนกัน ว่าจะไปซื้ออยู่ เอ้าช่วยดันครับ

Comment

เอ้า ไม่มีคนรุ้เรยหรอคับ ดัน

Comment

oc ด้วยนิครับ แบบนี้ ก้อ โอเคอ่ะนะ จะเอา ตัวเลขร้อยเปอร์เซ้นก้อ ยากครับ เครื่องแต่ละคนระบายความร้อน ไม่เท่ากันอ่ะนะคับ ระบบ อากาศภายใน อุณภูมห้อง หลายอย่าง เท่าที่ดูนี่ ก้อ โอเคแล้วครับ

Comment

CPU รุ่นใหญ่ผมไม่รู้นะครับ เพราะผมใช้รุ่นเล็ก ของผมใช้ ซิ้ง Giminii CPU E2140 @ 3.2Ghz อุณหภูมิอยู่ประมาณ 38-42 ถ้าฟุโหลดไม่เกิน 45 องศาครับห้องไม่มีแอร์ อุณหภูมิห้องอยู่ประมาน 30-32 องศาครับ

ปล.หวังว่าคงเอาไปเทียบกันได้นะครับ

Comment

full load กับ Orthos หรอคับ เย็นดีจัง

Comment

Tuniq + Q6600 3.4g v1.45 Idle 40-44 full load 60-65
              Tuniq + Q6600 3.8g v1.6 Idle 50-54 full load 70-dead
              *บอร์ด NF680i เคส PC-7 Plus

ตอนนี้เปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนเคส แต่ซิ้งค์เดิมเย็นขึ้น
              Q6600 3.6g Idle 36-38 full load 55

Tuniq อุณหภูมิขึ้นเร็ว-ลงเร็วครับ
              Last edited by NHON; 13 Sep 2007, 14:04:46.

Comment

โหมดคล๊อก Full Load ของผม 63-65
                Idle ก็ 40-44 แล้วแต่สภาพอุณหภูมิของห้องด้วยมั้งครับเพราะผมไม่ได้เปิดแอร์

แต่ขอบอก Tuniq พัดลมเสียงสุดซี๊ด -*-

Comment

Working...
                X