Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่พี่ ทั้งหลายครับ รบกวนดูอาการคอมผมให้ทีครับ ภาค2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่พี่ ทั้งหลายครับ รบกวนดูอาการคอมผมให้ทีครับ ภาค2

คุณ TWK และ คุณ อิมพีเรียล
    บอกว่า ไฟล์ NTFS.SYS เดี้ยงมั้ง นะลงวินโดวส์ใหม่น่าจะหาย ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือ
    =ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือ

คุณ Layjung บอกว่า ถอดแรมมาเอายางลบถูลายปริ้นที่เสียบ แล้วเสียบดูใหม่ อีกอย่างก็ฮาร์ดดิสแบดเซกเตอร์ ตรงไฟล์ระบบ ก็ต้องลองฟอร์แมทใหญ่ ล้างพาทิชั่น
    = ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือ

แต่ผมกด power แล้วจอมันดำไม่เข้า bios หรือ boots window เลยครับ แบบจอดำสนิท แต่ไฟเข้าอะครับ เลยไม่รู้จะไป format ยังไงเลยอะครับ

อย่างนี้ต้องทำอย่างไรต่อ ครับ
    Attached Files

เข้า BIOS ก็ไม่ได้เลยหรือครับ
    PSU / RAM / HDD / CPU / บอร์ด
    มีอะไรเสียมั้งครับทีนี้

Comment

อันนี้ใช่แผ่น วินโดว์ที่เป็นเวอร์ชั่นต่างๆ รึป่าวครับ

Comment

ใช่ครับ หน้าจอดำเลยครับ แบบ ไม่ขึ้นอะไรเลย จด re หรือ ถอดปลั๊ก แล้วเสีบใหม่ก็ดำครับ อย่างนี้ ควรไปซ่อมแล้ว ใช่ไหม ครับเนี้ย เพิ่งซื้อ มา 4 เดือน แง่ว

ถ้าต้องไปซ่อม ไปที่ไหนดีครับ ผมซื้อแบบประกอบ ที่งาน commart ที่ สิริกิตร อะครับ ไม่ใช่คอมsetเลย ไม่รู้ ไปที่ไหนดี แนะนำด้วยนะครับ

Comment

เรื่อง แผ่น ร้านที่ประกอบเค้าลงให้ครับผมไม่ทราบอะครับ ที่ลงให้เป็น xp sp2นะครับ

Comment

Originally posted by snevarb View Post
            ใช่ครับ หน้าจอดำเลยครับ แบบ ไม่ขึ้นอะไรเลย จด re หรือ ถอดปลั๊ก แล้วเสีบใหม่ก็ดำครับ อย่างนี้ ควรไปซ่อมแล้ว ใช่ไหม ครับเนี้ย เพิ่งซื้อ มา 4 เดือน แง่ว

ถ้าต้องไปซ่อม ไปที่ไหนดีครับ ผมซื้อแบบประกอบ ที่งาน commart ที่ สิริกิตร อะครับ ไม่ใช่คอมsetเลย ไม่รู้ ไปที่ไหนดี แนะนำด้วยนะครับ
            ท่านอยู่ที่ใหน นะ
            ว่าจะออกไปธุระซักหน่อย
            ถ้าอยู่ในทางผ่านเดี๋ยวไปดูให้

Comment

คอลงสานครับ เจริญนคร 32 ลองโทรมาก้ได้นะครับ 0898927712 bird

Comment

Originally posted by snevarb View Post
                คอลงสานครับ เจริญนคร 32 ลองโทรมาก้ได้นะครับ 0898927712 bird
                คลองสาน +_+"
                สงสัยจะไม่ผ่านแล้วมั้งครับ
                ผมอยู่บางพลี จะไป ศรีนครินทร์ > บางกะปิ > ลาดพร้าว > รัชดา > บางเขน (วงเวียน)

Comment

^^
                  ป๋าจะมาบางเขนเหรอ นั่งกินเบียร์บ้านผมป่ะ หน้าราบ.11 นี่เอง....หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ^^
                    ป๋าจะมาบางเขนเหรอ นั่งกินเบียร์บ้านผมป่ะ หน้าราบ.11 นี่เอง....หุหุ
                    อยู่ ซ.55 ละ (พหลโยธิน ละ)

555+

(เล่นเครื่องเพื่อนอยู่จ๊ะ)

* TWK. ปลอมตัวมา

Comment

มีปลอมตัวด้วย -*-

Comment

ผมว่าลองหาแผ่น xp sp2 เดิมๆมาลงดูครับ อาจจะหาย

Comment

ทำอะไรก็ทำไหนๆก็จะไปอยู่ละ

Comment

Originally posted by พี่เต๋า View Post
                            อยู่ ซ.55 ละ (พหลโยธิน ละ)

555+

(เล่นเครื่องเพื่อนอยู่จ๊ะ)

* TWK. ปลอมตัวมา
                            มีปลอมตัวมาด้วยเหรองานเนี่ยะ สงสัยเมาโค้กหัวทิ่มอยู่แน่ๆเลย....

Comment

Originally posted by dears View Post
                              มีปลอมตัวมาด้วยเหรองานเนี่ยะ สงสัยเมาโค้กหัวทิ่มอยู่แน่ๆเลย....
                              เบียร์ปั่นแถว ม.ศรีปทุมนี้ดิ สงสัยจะกลับเช้า อะ (ซ. พหลโยธิน 55 อะ)

*TWK.

Comment

Working...
                              X