Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ ช่วยด้วยครับ คอมดับบ่อยมากๆ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ ช่วยด้วยครับ คอมดับบ่อยมากๆ ++

คือเวลาผมเล่นไปซักพักนึง

คอมจะวูบไปเลย คือ.. หน้าจอดำ ไปเลย

แต่ว่า ที่ CPU นั้นยังทำงานอยู่ครับ. . . คือเหมือนไฟยังเข้าอยู่

แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องกด Reset ใหม่อย่างเดียวเลยครับ

ไม่ทราบว่า น่าจะเกี่ยวกับตัวไหนครับ

ขอบคุณนะครับ. .

เช็คอุณหภูมิดูยังครับ

Comment

อุณหภูมิ ปกตินะครับ. .T_T ไม่เกิน 50

Comment

กาดจอป่าว - -??

รอผู้รู้มาตอบดันให้

Comment

Originally posted by pattrick View Post
          กาดจอป่าว - -??

รอผู้รู้มาตอบดันให้
          ผมก็คิดงั้นว่าใช่กาดจอรึเปล่า

แต่ก็สงสัย พาวเว่อ ซับพลาย

รวมทั้งรวมกับบอดด้วย 5 5 5

กะว่าจะลองไล่เปลี่ยนไปทีละตัว. . . แต่ลองถามดูว่า มันน่าจะไล่จากอันไหนดี. .

Comment

vga เป็นไปได้นะ แต่ต้องแน่ใจว่า psu จ่ายไฟพอ ไฟไม่พอทุกอย่างจะทำงานผิดปกติหมด ทดสอบ psu ด้วยการรันโปรแกรมหนักๆ เช่นเกม 3d

Comment

PSU บ้านๆครับ

คอมก็บ้านๆด้วย
              P4 2.6
              P4s800
              แรม 512 ตัว

GF 6200 128mb

ไม่คล๊อกอะไรทั้งนั้น

ไม่ก็ PSU เสีย. .

Comment

ตอนนี้สงสัย psu ลงโปรแกรม ทีเมนบอร์ดให้มา ASUSPROB กดบันทึกค่าต่างๆไว้ ให้สังเกตุไฟ 3.3v ให้ดี ปกติต้องไม่ตำกว่า 10% ถ้าก่อนมีอาการค้างแล้วไฟตกลงใก้ล 3.0v ก็เป็นไปได้มาก เราวัดได้แค่ก่อนเครื่องค้างนะครับจรีงอาจต่ากว่าอีก

Comment

กด reset บ่อยๆ เดี๋ยวฮาร์ดดิสไปด้วยนะครับ จะปิดก็กด ปุ่มเปิดค้างไว้เลย

Comment

Working...
                  X