Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำยาคูลแลนท์ ผสมน้ำได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำยาคูลแลนท์ ผสมน้ำได้มั้ย

พอดีผมเพิ่งจะเริ่มหัดเล่นชุดน้ำอ่ะครับ

พอประกอบเสร็จสัพ ก็เติมน้ำยาลงไปในถังพัก

แล้วก็เปิดเครื่อง ปั้มเริ่มทำงาน น้ำยาก็ไหลตามสาย ผมก็ค่อย ๆ เติมลงไปให้มันไหลครบลูป

พอมันไหลครบลูปปุ๊บ เล่นเอาน้ำยาหมดขวดเลย 500มล ระดับน้ำอยู่ที่ Low

ถ้าผมใช้น้ำเปล่า ไม่ใช่น้ำประปา เป็นพวกน้ำดื่ม อะไรทำนองนี้อ่ะครับ น้ำดื่มคริสตัล แบบนี้อ่ะครับ

ผสมลงไปสัก 40มล จะได้มั้ยครับ

เห็นท่านหนึ่งบอกว่าใช้น้ำสิงห์ครับ เย็น

Comment

ได้ครับแต่ควรผสมกับน้ำกลั่นนะครับ

Comment

ของผมผสมน้ำกลั่นครับ

Comment

อย่าไปใส่มันเล๊ยพี่ปอ หุหุ

Comment

น้ำกลั่นโลด...

Comment

ผมเล่นเอาน้ำกินในตู้เย็นนั้นแหละ หุหุ

Comment

ยัดน้ำดื่มตราเนสเล่ เพียวไลฟ์ ลงไปแล้วครับ 40cc

Comment

อิอิ คูลแลนท์เพียวๆ มีน้ำผสมเพียงเล็กน้อยมันเข้มข้นนะคับ ระวังมัดกัดนะคร้าบบบ แล้วไม่เย็นด้วย อุอุ ขอบอก ร้อนกว่าน้ำกลั่นซะอีก...ของอย่างนี้มันต้องลองเด้อ

ปกติคูลแลนท์ทั่วไปเค้าจะระบุอัตราส่วนผสมเอาไว้มากสุดเพียง 1:1 เท่านั้น อย่างที่ใช้เค้าผสมกันคือ น้ำ 8 ส่วน น้ำยา 2 ส่วนเท่านั้นเอง ยกเว้นคูลแลนท์บางรุ่นผสมมาให้เรียบร้อย ใส่ได้เลยโดยไม่ต้องผสมน้ำ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                    อิอิ คูลแลนท์เพียวๆ มีน้ำผสมเพียงเล็กน้อยมันเข้มข้นนะคับ ระวังมัดกัดนะคร้าบบบ แล้วไม่เย็นด้วย อุอุ ขอบอก ร้อนกว่าน้ำกลั่นซะอีก...ของอย่างนี้มันต้องลองเด้อ

ปกติคูลแลนท์ทั่วไปเค้าจะระบุอัตราส่วนผสมเอาไว้มากสุดเพียง 1:1 เท่านั้น อย่างที่ใช้เค้าผสมกันคือ น้ำ 8 ส่วน น้ำยา 2 ส่วนเท่านั้นเอง ยกเว้นคูลแลนท์บางรุ่นผสมมาให้เรียบร้อย ใส่ได้เลยโดยไม่ต้องผสมน้ำ
                    คูลแลนท์ ที่แถมมากะ Bigwater 745 อ่ะครับ

Comment

สงสัย จะไม่เย็น คิดถึงเธอ

Comment

น้ำกลั่นเพียวดีกว่าครับถูกดีแถมเย็นชื่นใจต่างหาก

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          สงสัย จะไม่เย็น คิดถึงเธอ
                          - -"

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ผมเล่นเอาน้ำกินในตู้เย็นนั้นแหละ หุหุ
                            นำไฟฟ้า

Comment

Originally posted by nmo_ok View Post
                              นำไฟฟ้า
                              หงะ น้ำเปล่ามันนำไฟนี่คับ -*- ใช้ได้ไง ผมว่าน้ำกลั่นเย็นสุด

Comment

Working...
                              X