Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเกมครับ สเป็คนี้จะอัพ แรม หรือ การ์ดจอ ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านเกมครับ สเป็คนี้จะอัพ แรม หรือ การ์ดจอ ดีครับ

MB asus a7v8x-x
    CPU amd athon 2200
    ram 512
    VGA 64 mb

อยากทราบว่าจะอัพ แรม หรือการ์ดจอดีครับ
    การ์ดจอก็ดูซีรีย์ 5xxx กับ 6xxx ไว้ ราคาพันกว่าบาท ไม่เกินพันห้า
    หรือ แรมก็กะจะอัพไป 1 Gb ราคาแกว่งๆอยู่ทีเกือบพันละมังครับ ไม่แน่ใจ

ปล. งบจำกัดจำเขี่ยนะครับ เอาอะไรก่อนดีครับ
    ปล.2 ตอนนี้ที่ร้านก็ยังเล่นเกมได้สบายๆ ไม่มีปัญหาครับ ติดแค่ cabal ที่เล่นไม่ไหวแค่นั้นเอง

vga ก่อนเลยครับ

Comment

แรม 512 บน XP ยังพอได้ครับ แต่การ์ดจอนี่เล่นเกมคงรอดยากครับ

Comment

อัพการ์ดจอแล้วเอาของเก่ามาปล่อย
        เอาเงินที่ได้ไปอัพแรม
        Last edited by Paully_pat; 2 Sep 2007, 19:26:55.

Comment

งบพันกว่าบาทแนะนำ 9550 Ge 256MB ยังพอเล่นเกมไหว ..

Comment

อัพกาดจอครับอย่างงี้เล่นเกมออนไลอ่อนๆยังไม่รู้จะไปไหวหรือปล่าว

Comment

กาดจออีกเสียงครับ

Comment

อัพ การ์ดจอ ก่อนแล้วตามด้วย แรม
                ตอนนี้ที่ทดสอบ CABAN อยู่ GF 6200 128 m. ยังไหว แต่ แรม ต้อง 1จิก ครับ 512 ไม่ไหวครับ
                GF 6200 128 m. AGP เห็นวางขาย ราคา 1040 บาทแต่เพิ่มอีก ไม่กี่ร้อย ก็ 256 แล้วนะ แล้วแต่ตัดสินใจแล้วกัน

Comment

VGA อีกเสียงครับ

Comment

อัพการ์ดจอแล้ว เครื่องดีขึ้นนิดหน่อยเอง แถมยังดูไร้อนาคตอีกตั้งหาก

ผมว่าอัพแรมน่าจะดีกว่าครับ คงเล่นเกม คาบาว ดีขึ้นพอๆกะอัพการ์ดจอนะผมว่า แต่ดูแล้ว อนาคตมันสดใสดีกว่ากัน

ปล.แล้วไอ้การ์ดจอ64mb ที่ว่า ถ้ามันคือ mx400 ละก็ ผมว่าก็น่าจะอัพการ์ดจอก่อน อีกเสียงครับ

ปล.2 เคยเล่น คาบาว ด้วย เซลอน2.2 478 กะแรมดีดีอาร์1 512+256 fx5500(หรือ5600นี่แหละจำไม่ได้)

พอเล่นได้นะครับ ถือว่าไม่เสียอารมณ์เท่าไร

Comment

512MB ผมว่าพอเล่นเกมได้นะครับ
                      แต่vga 64MB เกมออนไลน์ยังแทบไม่รอดเลยครับ

Comment

ใช่แล้วครับ vga 64 mb คือ mx400 นั่นเอง

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยตอบมากๆครับ

ปล.ใครจะขายต่อ vga ก็ติดต่อหลังไมค์มาได้นะครับ ^^

Comment

แนะนำ ... ลองดูการ์ดจอฝั่ง ATI มั้ง ก็แจ๋ม นะครับ อิอิ ..

Comment

ยังไงก้อต้องการ์ดจอละงานนี้ 64 นี่มันเก่าเกินไปสำหรับเกมสมัยนี้แล้วละมั้งคับ
                            ลองมองพวก GF รหัส 6 ดูสิพวก GF6200 ไม่แพงมาก

Comment

การ์ดระดับล่างๆ ผมว่า ลองมองพวก2400pro หรือไม่ก็ 8400gs พันกว่าบาทเหมือนกัน ใหม่ สด เสมอ

Comment

Working...
                              X