Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทา ซิลิโคน กันยังไงครับผม ช่วยบอกที ^__^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทา ซิลิโคน กันยังไงครับผม ช่วยบอกที ^__^

พอดี ปกติซื้อ cpu มาก็โปะๆๆ

ทีนี้เกะมันออกมาแล้ว ใส่เข้าไปใหม่ก็ต้องเช็ดของเก่าออก ทาของใหม่

ไม่ทราบว่ามัน จะทากับ cpu ยังไงก่อน ถึงเอาซิงมาโปะ ใส่อะครับ

ขอบคุณมากครับ

หยดซีลิโคนลงไปนิดเดียวลงไปตงกลางcpuอย่ามากย้ำหยดลงไปแค่นิดเดียว จากนั้นก็วางซิงค์
    ลงไปจากนั้นก็ล็อกซิงค์เข้ากับM/Bแค่นี้ก็จบ

Comment

เอาสตืกเกอร็ เจาะเป็นวงO แปะบนซิ้ง
      แล้วหยด ซิลิโคน
      เอามือสวมถุงพลาสติดสะอาดๆ ถูๆ
      เมื่อลอกออก จะได้ O บนซิ้งบางๆ
      แล้วก็ล๊อกกะตัว CPU จบ

Comment

ถ้าจะพูดเรื่องทาซิลิโคนกันจริงๆแล้วอ่ะนะครับ วันนึงก็ไม่จบครับ แล้วแต่ชนิดจริงๆครับ เรื่องวิธีการทาเนี่ย

Comment

เอาแบบSimpleๆ ก็ หยอดลงไปตรงกลางแล้วเกลี่ยๆหน่อยแล้วก็เอาซิงค์ทับลงไปเลย แล้วล๊อคโลด

Comment

อ่า ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้ยัดมันไปละ ^_^

Comment

Working...
            X