Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีเช็คอุณหภูมิcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีเช็คอุณหภูมิcpu

มีวิธีไหนบ้างครับ

MB GIGABYTE P35-DS3R คับผม

download "CORE TEMP" มาครับ หาเอาทาง Google ถ้า TJunction มีค่า 100 ถือว่าอุณหภูมิเชื่อถือได้ ถ้า TJunction เป็น 85 ท่านก็ต้องบวกไปอีก 15 ครับ เช่น อ่านค่าได้ 19 c. ซึ่งเย็นเวอร์ๆ มันเป็นไปไม่ได้แน่นอน ท่านก็บวกไปอีก 15 เป็นอุณภูมิที่แท้จริงคือ 34 c.

sigpic

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

62c นี่ปกติมั้ยครับ

ทำมัยมันร้อนจัง ไม่ได้ oc คับ

Comment

ถ้าผมเปิดฝาแล้วเอาพัดลมเป่า มีข้อเส่ยตรงไหนป่ะครับ???

Comment

Originally posted by thawapao View Post
            ถ้าผมเปิดฝาแล้วเอาพัดลมเป่า มีข้อเส่ยตรงไหนป่ะครับ???
            ฝุ่นเยอะครับท่าน

Comment

คับ * *

Comment

โปรแกรมนี้ใช้กับ pentium 4 หรือ celeron ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองโปรแกรม everest หรือ speedfan ก็ได้ครับ
                  คอมผมก็เปิดประทุนข้างเหมือนกัน เอาพัดลมตั้งโต๊ะจ่อ เย็นสบาย

Comment

เข้ามาบอกว่า โปรแกรม Core Temp หา download ได้จาก web เจ้าของโปรแกรมข้างล่างนี้เลยครับ

http://www.thecoolest.zerobrains.com/CoreTemp/

Comment

Working...
                    X