Announcement

Collapse
No announcement yet.

keyboard,mouse usb ไม่ทำงานอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• keyboard,mouse usb ไม่ทำงานอ่ะครับ

ขออธิบายอาการหน่อยนะครับ คือตอนนี้ใช้ PS2 อยู่ครับเอา mouse กะ keyboard ของอีกเครื่องมาเสียบแล้วมันให้ลง driver อ่ะครับ driver ของwindows เองอ่ะครับ ลงเสร็จก็ใช้ใด้ แต่พอปิดเปิดเครื่องใหม่ก็ต้องลงอีกอ่ะครับ หรือถ้าถอดแล้วเสียบใหม่ก็ยังต้องลงอีกอ่ะครับ enable usb kb/mouse ใน bios แล้วครับ Windows XP Pro V.4 Kool Edition ลงมาสองรอบแล้วครับ เสียบกับเครื่องอื่นไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าแก้ยังไงเหรอครับ ขอบคุณมากๆคร้าบ

บางบอร์ดก็ต้องเข้าไป เปิด ในไบออส ก่อนอ่ะ มันถึงจะใช้การได้

Comment

Working...
    X