Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีติดตั้งซิ้งค์ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีติดตั้งซิ้งค์ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME

ช่วยแนะนำวิธีติดตั้งซิ้งค์ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME แบบละเอียดให้หน่อยครับ

เอานี่ไงครับ ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าว
    http://www.thermalright.com/a_page/m...on_u120_k8.htm

Comment

ขอถามหน่อยว่า มีปัญหาตอนใหนครับ AMD หรือ intel ครับ
      ผมติดตั้งจน M2nPV-VM ของผมกระจายเข้าโลงไปเลย แต่ตอนนี้ ไขข้อข้องใจได้แล้วครับ โมนิดหน่อย ง่ายๆด้วย

Comment

แบบ intel ครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ดันๆ^^

Comment

ตอนแรกแกะมาเลยใช่มะครับ
            1ให้เอายางกาว2หน้าที่มันแถมมาให้เป็นเส้นเล็กๆก่อนอ่ะ แปะไปตรงฟิน บริเวณที่จะแปะพัดลมไปอ่ะ ซ้ายและขวาเพื่อไม่ให้เกิดเสียงดัง

ในรูปเลยอ่ะ

2ก็ใส่เหล็กที่จะไว้สำหรับล้อคพัดลมอ่ะ ที่เป็นเหมือนลวดบางๆอ่ะครับ วิธีใส่ไม่ยากๆดูในคู่มือได้อันนี้

ในรูปดูว่าเหล็กมันตั้งขึ้นหรือลงตามภาพเลยครับ

3 ก็สอดเหล็กที่เป็นกากบาทของอินเทลเข้าไปใต้ซิ้งเลยครับแล้วทาซิลิโคนเตรียมเลยครับ

4อันนี้ขั้นตอนสำคัญ คือตอนประกบลงไปบนซ๊พียูแล้ว

ตรงรูที่ใส่น้อตต้องระวังนะง้าบบบ
            ถ้ามันใส่ยากต้องใช้อุปกรณ์เสริม คือน้อตสีทองๆที่ไว้ใช้รองเมนกับเคสอ่ะครับ
            แต่ถ้ามันใส่ไม่ยากก็ไม่ต้องใช้นะครับ ของผมเป็น am2 ตอนจะใส่น้อต 4 ตัวน้นอ่ะ กดแล้วกดอีกก็ไม่ลง เลยใช้น้อตช่วย

ไอ้ตรง ขาเหล็กกับรูอ่ะครับ
            ส่วนนี้รูปน้อต

ขอให้โชคดีครับ

Comment

ละเอียดดีครับผม

Comment

Working...
              X