Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับram dual channel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับram dual channel

คือบอร์ดรับ ram dual แล้วเสียบใส่ลงไปในคู่ของมันมองเห็นใน windows เต็มแค่นี้ก็พอเหรอครับ รึว่าต้องไปเซ้ตอะไรอีกไหม (ใน bios อะไรพวกนี้นะครับ)

เริ่มแรกใส่แรมเป็นคู่ แล้วก็ดูตอนบู๊ตเครื่องครับ ว่า มันรันแบบ Dual หรือป่าว หรือไม่ก็ดูกับ โปรแกรม CPU-Z ครับ

Comment

เสียบไป ดูที่หน้าจอโพสสกีน ถ้าบอกว่า dual chanal แค่นี้ก็เป็นแล้วล่ะครับ ไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ

Comment

ดูใน bios ก็ได้ของ asus จะเขียนว่า dual ไหม

Comment

Working...
        X