overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ขอบพระคุณพี่ TWK(พี่เดี่ยว) และ คุณ อิมพีเรียล..ครับ

OverclockZone Member snevarb's Avatar

Default ขอบพระคุณพี่ TWK(พี่เดี่ยว) และ คุณ อิมพีเรียล..ครับ

พี่ TWK ผมขอบคุณมากนะครับ ที่กรุณาโทรมาเพื่อจะช่วยเหลือในเรื่องที่ COM ผมมีปัญหา โดยพี่TWK แสดงเจตนาที่จะมาช่วยดูอาการให้ถึงบ้านเลย ขอบพระคุณอย่างสูงมากเลยครับ

ผมอยากจะบอกพี่ว่า ผมได้ เอาถ่านออก และ ลองเปิด ใหม่นะครับ และผมก็เจอสาเหตุ และครับ ในBIOS ไม่พบ HARDISK ครับ มันเลยไม่สามารถเข้า WINDOWS ได้เลย แต่ก่อนหน้านั้น อย่างที่เรียนให้ทราบคือ จอดำเลยไม่สามารถ BOOTs ได้ ครับ น่าจะ เกิดการรวนอะไรซักอย่างอะครับ
    แต่ไม่เป็นไรครับ วันนี้ผมจะลองเอา HARDDISK มาลองใส่เครื่อง ที่ OFFICE ก่อน ถ้า ไม่ติดจิงๆ ผมจะเอา ไป CLAIM และหรือ ถ้าติดผมก็จะโทรไปหา พี่ใหม่นะครับ เพราะคงต้องให้พี่ ช่วยเหลือ อีกครั้ง ครับผม

ลืมไป ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้โทรไป UPDATES สถานะการณ์ ที่พี่ได้แนะนำให้ทำ ให้พี่ฟัง พอดีผมได้ลองทำในช่วง หัวค่ำครับ เห็นว่าดึกไปแล้ว เลยไม่ได้โทรครับ (เกรงใจ) ด้วย

ขอบคุณด้วยใจจริงครับ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

คนดีต้องประจาน...เอ๊ยยยย!!!... ต้องสรรเสริญคร๊าบบบบ....อิอิ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

หุหุหุ ลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงแดง

OverclockZone Member qbert's Avatar

ถ้าคอมผมเสียจะมีคนมาดูให้มั้ยเนี่ย(อยู่เชียงใหม่) เหอะๆ, สุดยอดจริงๆแต่ละท่าน ใจมาก

ป.ล.ที่แท้คุณTWK ชื่อเล่นเดี่ยวนี่เอง ฮาๆ ล้อเล่นนะคับ

OverclockZone Member

กระทู้สรรเสริญคนดีต้องดันครับ อิอิ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่เห็นโทรมาชวนเราไปเที่ยวมั้งแฮะพี่เดี่ยวเนี่ยะ หุหุ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ความดีเปรียบเสมือนกางเกงในจำเป็นต้องมีไว้แต่ไม่ต้องโชว์ใคร
    แต่เกงในอันนี้ ยกย่องเลยเลยครับ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

Quote Originally Posted by Herulaya View Post
    ความดีเปรียบเสมือนกางเกงในจำเป็นต้องมีไว้แต่ไม่ต้องโชว์ใคร
    แต่เกงในอันนี้ ยกย่องเลยเลยครับ
    อืมมมม.....เปรียบเทียบได้เห็นภาพเลยครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ไม่เห็นมีชื่อผมเลยอ่ะ อิอิ

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

อืม คนในบอร์ดนี้ เยี่ยมครับ น้ำใจงาม อิอิ

Moderator mercadix's Avatar

ไม่ใช่เรื่องแปลกของคุณ TWK. นิสัยแกเป็นแบบนี้อยู่แล้ว ชอบช่วยเหลือคนอื่น เคยขาย DVD RW ให้แกครั้งนึงนั่งคุยเรื่องคอมพ์กันเกือบ ช.ม. ก่อนผมซื้อ CPU กับ Ram ก็โทรไปถามเค้าเนี่ยแหละ แกเป็นคนที่รู้อะไรจริงๆ เลยนะ ถามแกแล้วแอบไปดูเวบฝรั่งมาก็พูดคล้ายๆ กับที่แก comment ...... แต่ผมสงสารแกอย่าง คือ แกยังใช้เนท 56 K อยู่อะดิ ตรงเนี้ยสงสารจริงๆ ขนาดผมใช้ 2.5 M ยังเจอ Database Error เกือบทุกหน้า จินตนาการไม่ออกเลยกับเนท 56 K ของคุณ TWK. 5555555555555555555555555555555

ผมก็เห็นด้วนะครับว่าคุณ TWK นี่น้ำใจงามมากครับ คอยช่วยเหลือคนในบอร์ดตลอด ผมเคยตั้งกระทู้ถาม คุณ TWK ช่วยตอบตลอดเลยครับ

OverclockZone Member umbrella's Avatar

คุณ อิมพีเรียล
    ชอบmorining musume เหรอครับอิอิ

นอกเรื่องเหอๆ

ยืนยันครับ

ท่านเดี่ยว TWK ส่งตัวปรับรอบพัดลมให้ผมฟรี ๆ เลยอ่ะ
    ซึ้งมากมายเลยครับ

มาเที่ยวสมุทรสงคราม โทรมาได้นะครับ จะเป็นไกด์พาไปเที่ยว ^^

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

ชอบผมบ้างดิ

ผมถาม เก่ง 555+

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

เคยเจอตัวเป็น ๆ ...เอ๊ย ตัวจริงอยู่ครั้งนึง ตอน meeting

ลองเข้าไปถามวิธี Burn RAM ท่านเล่ามาหมดเปลือกเลย มีวิชาไรสอนให้หมด ตอนนั้น เดี๋ยวนั้นเลย

ซึ้งน้ำใจจริง ๆ ครับ ไม่มีอะไรจะให้ นอกจากคำว่าขอบคุณ ^^

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by Herulaya View Post
    เขินจังเลย
    ชมว่าเราเป็น กุงเกงในด้วย +_+"

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

นับถือเลย

OverclockZone Member Taknaluck's Avatar

คนดีต้อง สรรเสริญ ^_^

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

กุงเกงใน หุๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks