Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง lenovo VS compaq VS hp VS acer VS asus VS benq VS fujitsu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง lenovo VS compaq VS hp VS acer VS asus VS benq VS fujitsu หน่อยครับ

ช่วยจัดลำดับหน่อยครับ เพื่อเป้นข้อมูลในการเลือกซื้อ
    1.lenovo & IBM
    2.compaq
    3.hp
    4.acer
    5.asus
    6.fujitsu
    7.benq
    8.nec

ไม่เคยลองใช้ nec แหะ - -"

เรียงตามของผมนะก็

benq > hp > asus > fujitsu > lenovo > acer > compaq

ถ้ามี dell ก็ใส่ไว้หลัง hp หน้า asus อิอิ

Comment

IBM & lenovo > FUjiTSU > asus > HP > BenQ > NEC > compaq > acer

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อย่าคิดไรมาก เคยใช้แค่ IBM, FUjiSTU, acer, BenQ, lenovo (ของคนอื่นน่ะ) NEC ตัวนี้ราคาถูกเหมือนคุณภาพจะถูกตามแต่ถามเพื่อนที่มันใช้บอกว่าที่ต่างประเทสแบรนด์นี้มีเครดิตดีมาก แต่ผมก็ไม่เคยใช้น่ะ ยังไม่เคยเห็นศุนย์มันที่ไทยเลยอ่ะ

Comment

1 Fujitsu ของเขาดีจิงๆ แต่แพงไปหน่อยอ่ะ
        2 IBM เมื่อก่อนดี เดวนี้แย่
        3 Asus สเปคแรง คุณภาพใช้ได้ ราคากลางๆ ถึงสูง
        4 Hp สวย แต่ไม่แรง
        5 Benq มาแรงถูก คุณภาพกลางๆ
        6 Compaq ถูกดีกว่า acer นิดนึง
        7 acer ถูก แต่ไม่ค่อยทน

NEC ไม่เคยใช้อะ่

Comment

มากจริงๆ สงสัยงานนี้ฟันแหลกเลยมั่งนิ

ไปดูตัวจริงประกอบด้วยนะครับ เพราะแต่ละตัวเนื้องานไม่เหมือนกัน

Comment

รุ่นถูกของยี่ห้อดัง อาจไม่ได้ดีไปกว่ารุ่นแพงของยี่ห้อธรรมดา ว่ากันเป็นรุ่นๆนะครับ เหมาทั้งยี่ห้อก็กะไรอยู่

Comment

ผมว่าดูงบของตัวเองดีกว่านะ แล้วก็สเป๊คที่ต้องการในราคาที่คิดเอาไว้
              แบบนี้น่าจะเหมาะกว่า

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                1 Fujitsu ของเขาดีจิงๆ แต่แพงไปหน่อยอ่ะ2 IBM เมื่อก่อนดี เดวนี้แย่
                3 Asus สเปคแรง คุณภาพใช้ได้ ราคากลางๆ ถึงสูง
                4 Hp สวย แต่ไม่แรง
                5 Benq มาแรงถูก คุณภาพกลางๆ
                6 Compaq ถูกดีกว่า acer นิดนึง
                7 acer ถูก แต่ไม่ค่อยทน

NEC ไม่เคยใช้อะ่
                เชียร์เต็มที่อะ ถ้าจัดลำดับแบบนี้ของเขาดีจิงๆคับ เชื่อผมเหอะๆ ตัวอื่นไม่รุ้อ่ะ

เผื่อโบนัสสิ้นปี อ่ะ 5เดือน ฟูจิตสึ อยู่ เราก้ออยู่ได้

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  รุ่นถูกของยี่ห้อดัง อาจไม่ได้ดีไปกว่ารุ่นแพงของยี่ห้อธรรมดา ว่ากันเป็นรุ่นๆนะครับ เหมาทั้งยี่ห้อก็กะไรอยู่
                  ขอโทดนะครับที่ไม่ได้บอกรายละเอียดในการเปรียบเทียบ แต่ที่อยากให้เปรียบเทียบโดยภาพรวมของแต่ละยี้ห้ออะครับ เช่น บอดี้ ความเสถียร จุดบอดของแต่ละยี้ห้ออะครับ(ยกตัวอย่าง มีคนบอกว่า acer ร้อน เป็นต้น) ความคุ้มค่า ขอบคุณครับ

Comment

คุณภาพ ตามราคา

Comment

อย่าไปดูตรงยี่ห้อครับ ให้ดู spac และ body ของเครื่อง ว่าทำจากอะไร แมกนีเซียมอัลลอย หรือ พลาสติก หรือว่า อลูมิเนียม พวก fuji ที่แพงส่วนใหญ่จะ เป็น แมกนีเซียมอัลลอย นะคับ ทนทานต่อการกระแทกมากกว่าแต่ก้อหนักกว่า ถ้าคุณต้องการเอาไปออกรบกันก้อควรใช้แบบนี้หนะคับ 555 แต่ถ้าเอาไว้เล่นแบบเด็กๆ ก้อลอง acer ดู
                      จิงๆแล้ว NB ถ้าเอามาเล่นเกมส์กัน 1 -2 ปีก้ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่ดี เพราะมันก้อต้องการเสปคที่สูงอยู่แล้ว
                      ฉะนั้น ต้องตัดสินใจให้ดีคับว่างานที่ให้ทำนั้นเป็นด้านไหนกันแน่

ให้ผมจัดอันดับนะ เอาแบบ แบรนรวมๆ
                      fujitsu ,IBM ,DELL> hp >toshiba> asus > benq > compaq> acer > atec, nec นี่ไม่รู้เลย
                      ตอนนี้กำลังจับจา MSI ว่าเป็นยังไงอยู่

Comment

อย่าไป คิดมากอะไรกับเรื่องพวกนี่เลยคร้าบ เอาแค่ว่าคุณถูกใจ และพอใจและใช้งานมันได้ แค่ไหนก็แล้วกันครับ

Comment

sony ไม่ติดชาตด้วยเลยเหรอครับ

Comment

โอ้ว ไม่ครับ ไม่ เหมารวมไม่ได้ครับ

ภาพรวม Fujisu ดีสุดยอด แต่บังเอิญคุณไปซื้อรุ่นที่ไม่ดีมา อาจจะไม่ทน หรือ ทนแต่ spec ไม่คุ้มราคา

มันจะแย่กว่าซื้อ Acer นะครับ

มองเป็นรุ่น เป็นclass ไปเลยดีกว่าไหม?

Comment

sony ก้อพอๆกับ fujitsu ,IBM ,DELL ที่ผมคิดนะ

Comment

Working...
                              X