Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทางอินเทลมีบอดดีๆแบบ M2N-E ไมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทางอินเทลมีบอดดีๆแบบ M2N-E ไมครับ

ทางอินเทลมีบอดดีๆแบบ M2N-E ไมครับ ผมมีงบ4200บาท ไม่ทราบว่าถ้าจะเอาดีทางอินเทลใช้บอดอันไหนดีครับ งบเท่านี้ครับ4200บาทเกินไม่ได้

P5B

ตรับ ส่วน GA-P35DS3R น่าจะเกินเล็กน้อย

Comment

โห ถ้าเอามาOc ตอนนี้ AMD ต้องยอมให้ Intel ครับ ขนาดผม ใช้ MB P35-DS3L (ราคา 3900) CPU E2140 Oc จากเดิม 1.6Ghz ไป 3.2Ghz สบายๆ ถ้าจะให้กลับไปมอง AMD ใหม่ ก้อคงต้องรอ ออกรุ่นใหม่มาชน แหละครับ สถานะการณ์ตอนนี้ Intel เหนืออยู่หน่อยนึงครับ

Comment

คือไม่ได้เอามา OC ครับจะหากาดเสียงออนบอดดีๆนะครับ + ลองรับ vista เท่านั้นเองครับ และเรื่องความร้อนน้อย (ของถูกขอเยอะไปเปล่า)

Comment

คือไม่ได้เอามา OC ครับจะหากาดเสียงออนบอดดีๆนะครับ + ลองรับ vista เท่านั้นเองครับ และเรื่องความร้อนน้อย (ของถูกขอเยอะไปเปล่า) อยากได้เสียงระดับ HD มีสาย LAN เท่านี้พอครับ

Comment

ไม่ขออกความเห็นครับ เพราะ E2140 กินไฟแค่ 1.215v อุณหภูมิเดิมๆอยู่ที่ 36-40 องศา ที่อุณหภูมิห้อง30-32 องศา ไม่แอร์ ซิ้งเดิม ถ้าอยากได้เสียง HD รู้สึกว่าซื้อ VGA HD2400XT จะมีเสียง HD มาให้ด้วยนะครับ เด๋วจาเอารูปDriver มาลงให้ดู ว่ามันมีมาให้ด้วย(งงเหมือนกัน การ์ดจอทำไมมันมีไดรเว่อเสียงมาให้ด้วย)

ปล. ผมมีอคติต่อ P4 3.0Ghz นะเพราะร้อนแล้วก็พัดลมเสียงดังมาก แต่พออัพคอมใหม่ มันคนละเรื่องเลย

Comment

ผมยกตัวอย่างคอมที่ผมใช้อยู่ครับ คราวนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตัสินใจของคุณแล้วหล่ะ

หวังว่าคงเป็นแนวทางการตัดสินใจไม่มากก็น้อยนะครับ

Comment

ตอนนี้มี เล็ง E6850 หาบอดราคาถูก+ดีให้มันไม่ได้นะครับ

Comment

Gigabyte P35-DS3R 4400-4600 หน่ะนะ ดีแน่นอน

Comment

Asrock comroeXfire-esata
                    sound hd gigabite lan

Comment

Originally posted by Aek_CM View Post
                      Asrock comroeXfire-esata
                      sound hd gigabite lan
                      มีข้อมูลบ้างไมครับ ราคา มีการทดสอบบ้างไมครับ

Comment

คือไม่ได้เอามา OC ครับจะหากาดเสียงออนบอดดีๆนะครับ + ลองรับ vista เท่านั้นเองครับ และเรื่องความร้อนน้อย

ผม ใช้

conrore อยู่อ่ะครับ

asrock

ไม่ถึง 2000

ทุกอย่างออน คุ้มดีนะครับ

แต่ไม่ OC นะ เพราะไม่จำเป้น

Comment

Working...
                        X