Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง แรมกับซิงค์ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง แรมกับซิงค์ หน่อยครับ

คือรบกวนถามท่านที่ซื้อซิงค์แรมมาติดเองนะครับ คือพอซื้อมาแล้วมันต้องลอกสติกเกอร์ที่อยู่บนแรมออกรึเปล่าครับ แล้วถ้าลอกออกมันก็หมดประกันอ่ะจิครับ ต้องทำยังไงดี อีกอย่าง ซิงค์Chipset อ่ะครับ เวลาซื้อมาแล้วต้องซื้อซิลิโคนมาด้วยรึเปล่าครับ หรือว่ามีแถมมาให้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ง่ะ ไม่มีคนมาตอบเลยเหรอครับเนี่ย

Comment

ถ้าจะให้เต็ยร้อยก็ลอกครับ แต่ไม่ต้องลอกก็ได้

Comment

ผมไม่ลอกอ่ะครับ ใส่เท่ๆ ไปงั้นแหละ เหอๆๆ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ผมเอา เทปใสแปะ ทับสติ๊กเกอร์ก่อนอะ
            กัวเวลาแกะแรม แล้ว เทปกาวของแรมจะพาสติกเกอร์ปายเปนเพื่อน +="

ps ติดเอาสวยเฉยๆ เหมือนกัน

Comment

ของผม แกะเทปกาวแ้ล้วแปะทับไปเลย แต่ก่อนหน้านั้นโทรไปถาม ศูนน์ Synnex เรื่องติดซิ้งแรมแล้ว เค้าบอกว่า หากมีร่องรอยที่บ่งบอกว่าเป็นประกันของSynnex ก็นำไปเคลมได้คับ แต่ไม่เคยลองเหมือนกันว่ามันจะัจริงรึป่าว

Comment

Working...
              X