Announcement

Collapse
No announcement yet.

AM2 เสียงดังจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AM2 เสียงดังจัง

AM2 เสียงดังจัง
    อยากได้พัดลมใหม่ ซิ้งเดิม
    แนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ อุณหภูมิอยู่ที่ 41 เย็นมากแต่เสียงดัง อยากจะใช้แบบเสียงค่อยๆ
    ประหยัดเงิน

เสียงดังอาจเป็นที่การออกแบบซิงค์ก็ได้นะคับ เปลี่ยนพัดลมอาจไม่เงียบแถมความร้อนจะขึ้นได้นา

Comment

มานอาจจะไม่ได้ดังเพราะsinkก็ได้ อาจจะเป็นที่case เช่นติดพัดลมผิดด้าน ทำให้ลมดูดออกทั้งด้านข้างและหลัง ทำให้เกิดเสียงดังได้

Comment

ช่ายครับ เห็นด้วยกับคุณ ohm27 นะครับเพราะผมก็ใช้ Am2อยู่พัดลมก็ตัวที่เขาแถมมาในกล่องอ่ะครับ ก็เงียบดีนะ (เงียบก่า462ตัวเก่าจมเลยครับ)

Comment

ปกติมันมี cool'n quite ด้วยรึเปล่าครับ AM2 อ่ะ ผมไม่แน่ใจนะ ไม่เคยใช้ AM2 เคยแต่ 939 ว่ามันมี แล้วพัดลมจะวิ่งรอบต่ำ

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ
            ผมลอง ปิดพัดลมเคสหมดเลยครับ เสียงยังคงดังอยู่น่าจะเป็น CPU แล้ว
            เพราะ supply ผมใช้ พัดลม 12 cm
            อุณหภูมิปัจจุบัน 42 C case 41 C
            ความเร็วรอบของพัดลม supply อยู่ที่ 2100 rmp
            ความเร็วรอบของพัดลม CPU อยู่ที่ 2900 rmp

cool'n quite ใน 939 ใช้ได้ แต่ใน AM2 นี่พัดลมต้องเป็น 4 pin
            พัดลมที่แถมมาเป็น 3 pin ซวยเลย
            วัดขนาดของ พัดลมได้ 7.5 cm แล้วมันจะใส่กับ 8 cm ได้ไหมนี่
            กลุ้ม

Comment

Working...
            X