overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ASUS M2N-E ตกรุ่นแล้วเหรอครับ แล้วผมจะซื้ออะไรแทน

OverclockZone Member fannaixad's Avatar

Default ASUS M2N-E ตกรุ่นแล้วเหรอครับ แล้วผมจะซื้ออะไรแทน

ตอนนี้กำลังหาบอร์ดที่ใช้คู่กับ X2 อยู่อะครับ
    เลยไปดูที่ thanni ปรากฏว่าไม่มีบอร์ดนี้อยู่ แต่แต่ก่อนเคยเห็น
    ก็เลยเมลไปถามเค้าดู เค้าบอกว่ามันเก่าแล้วตกรุ่น รอเปลี่ยนเป็นของใหม่ครับ
    แต่ในร้านผมไม่เห็นมีรุ่นที่ใกล้ๆเลยอะครับ สูงขึ้นไปก็น SLI แล้ว ต่ำลงมาก็ออนบอร์ดแล้วอะครับ

ยังมีบอร์ดดีๆ แนะนำอีกบ้างได้ไหมครับ

อยากถามอีกนิด บอร์ด SLI เช่น Crosshair เนี่ย ซื้อมาเราต้องใส่ การ์ดจอสองตัวเลยไหม ใส่ตัวเดียวได้ไหม
    ถ้าซื้อ SLI ต้องซื้อ nVidia ใช่ไหมครับ ถ้าซื้อ Crossfire ต้องซื้อของ AMD ใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

Crossfire ของ Ati อะครับ

ลองดูบอร์ดของ DFI ดูสิท่าน น่าสนเหมือนกันนะ

OverclockZone Member fannaixad's Avatar

อ่อ บอร์ด DFI นี่ มัน ถ้าผมจำไม่ผิดมันสำหรับขอคล็อคเลยใช่ไหมครับ

OverclockZone Member

เวงกำ กำลังจะซื้อASUS M2N-E อยู่พอดี

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

DFI อันนี้ของแรงจิงคับ ข้าพเจ้า การันตี

OverclockZone Member sync713n's Avatar

บอร์ด SLI ไม่จำเป้น ต้องใส่ 2ตัวครับ ใส่เพียงตัวเดียวก็ได้ครับผม แล้ว จะดุว่า ใส่ ของ nVidia หรือ ati ดูที่เรียกชื่อครั ถ้าเป็น SLI เป็นของ nVidia ถ้า ati ก็ CROSSFIRE ครับผม ไม่จำเป้นต้อง ของamd หรือ อย่างไรครับ

OverclockZone Member cmo's Avatar

Thanni มันไม่มี m2n-e มานานแล้วครับ ไปเดินพันทิพย์มีเพียบ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมว่าไม่ตกรุ่นนะ

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

ตกไม่ตกไม่สน อยู่ที่คนชอบครับ บอร์ดมันมีสตายในตัวของมัน ผมก็คนนึงที่ชอบทั้งที่ปัญหาเยอะ555555555555

ใช้อยู่ครับ ชื้อที่ jib ไม่รู้ยังมีของอยู่ไหม....

ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าที่ไหนพอมีเหลือบ้าง
    ตอนนี้ผมดูที่ thanni กับ busitek ไม่มีของแล้วครับ
    พอจะมีที่ไหนอีกไหมครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

JIB บางสาขาก็ยังมีขายอยู่นะครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

Abit Fatal1ty AN9 32X 5,200 บาท เป็นคำตอบสุดท้าย
    Last edited by burmkung; 5 Sep 2007 at 20:39:05.

OverclockZone Member keng4908's Avatar

ที่เซียมีอยู่อีก 1 ตัว ครับ รีบไปหน่อยนะ ผมพึ่งถอยมาวันนี้ 3,480 บาทครับ

ปล. ขอบอกครับ รีบหน่อยนะครับ ผมหาทั้งพันทิพย์(วันอาทิตย์) ทั้งฟอร์จูน(วันจันทร์) แต่ไปได้ที่เซีย(วันพุธ) ร้านไหนไม่บอกนะครับ อิอิ ไปลุ้นกันเอง

OverclockZone Member nu18de29's Avatar

ผมก้อซื้อจาก เชียร์ ง่ะมีเยอะง่ะอยุ่ชั้น3 ง่ะร้านที่ผุ้หญิงเยอะๆง่ะเอิ๊กๆ(เลือกเข้า) วันที่ซื้อมีอยุ่ 5-6ตัว 3390 เองถูกกว่างิ เอามาใส่ก่ะ AMD 5200+ เหอะๆๆไว้เล่นเกม แต่หอใหม่บล๊อกเกมส์ เส้าไปต้องหาหอใหม่อีกเอิ๊กๆๆ
    Last edited by nu18de29; 5 Sep 2007 at 21:23:34.

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

OverclockZone Member keng4908's Avatar

Quote Originally Posted by nu18de29 View Post
    ผมก้อซื้อจาก เชียร์ ง่ะมีเยอะง่ะอยุ่ชั้น3 ง่ะร้านที่ผุ้หญิงเยอะๆง่ะเอิ๊กๆ(เลือกเข้า) วันที่ซื้อมีอยุ่ 5-6ตัว 3390 เองถูกกว่างิ เอามาใส่ก่ะ AMD 5200+ เหอะๆๆไว้เล่นเกม แต่หอใหม่บล๊อกเกมส์ เส้าไปต้องหาหอใหม่อีกเอิ๊กๆๆ
    ร้านนั้นหล่ะครับ 555+ หญิงเยอะๆอ่ะ ตอนนี้เหลือตัวเดียวแล้ว ไม่รู้เขาจะโก่งราคาขึ้นไปอีกเท่าไหร่ ถ้าอยากได้จริง ก็ควรคว้าไว้ครับ ราคามันเหมาะสม อิอิ

หรือถ้าเงินเหลือก็ไปเล่น Abit ก็ดีนะครับ ของเขาคุณภาพดี แต่เซงที่ประกันร้าน อิอิ

ปล. Mainboard M2N-E ที่ร้านนี้ ประกัน Synnex นะครับ (ผมชอบ ศูยน์มันใกล้บ้าน)

บอร์ดมันยังแรงอยู่เลยครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar

Quote Originally Posted by SantaCruz View Post
    ตัวนี่ราคาเท่าไหร่หรือท่าน sli ด้วย

เออลืมดูมีราคาด้วยนี่หว่า โทษที

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks