Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม case ทีี่มีไฟ มีความจำเป็นมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม case ทีี่มีไฟ มีความจำเป็นมากมั้ยครับ

สายไฟคอมผม มันยุ่งเหลือเกิน พอดีไปซื้อหลอดไฟมา 3หลอด แล้วแมร่งก็มีกล่องมา 3 กล่องเลย สายไฟเลยพันกันยุ่งแบบนี้มีมีธีเก็บไหมครับ หรือแบบมีตัวหุ้มไรแบบนี้หน่ะครับ ตรงข้อ 1 หน่ะครับ

สายจาก HDD ด้วยหน่ะครับ วงรูปไว้ ข้อ 2

เพราะไม่มีความรู้เรื่องแต่งคอม เรื่องสายไฟเลย ไปซื้อสายมาแค่ สายแพรของ cd drive a แล้วก็สาย sata เอง แต่ตรง hdd มันมีอีกสายนึงอ่ะ ตรงข้อ 2 อ่ะ

ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกไหมครับถึงจะ หุ้มหมด แนะนำทีง้าบ ขอบคุณมากครบ

ใช้ case cooler master mystiaue 632 หน่ะครับ ดันมีที่ใส่หลอดไฟโคตรน้อย ซื้อมา 3 อันกลัวเอามาทิ้งเลยยังซะ 58+
    Last edited by McCLoY; 24 Oct 2006, 20:54:45.

ทำให้สวยขึ้นแค่นั้นเอง

Comment

อันนี้เป็นความสุขทางใจแล้วละครับ คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ความพอใจส่วนบุคคลครับ

ปล. การทำงานจริงไม่แตกต่างกันคับ แต่ได้ความสวยเพิ่มขึ้นมา
      ปล.2 ใช้เคสตัวเดียวกับผมหรือป่าวนิ

Comment

สวยขึ้นเท่านั้นหล่ะคับ

Comment

เป็นความสุขใจของเจ้าของเครื่องครับ ก็นั่งดูกันไป . . 55+

Comment

จำเป็นไหม ตอบตรงๆว่าไม่จำเป็นครับ

Comment

จำเป็นในแง่ของคนที่ต้องการความสวยงาม...ไม่จำเป็นสำหรับคนไม่ได้ต้องการ

แล้วเเต่ความชอบกับงบ แต่ต้องคำนึงถึง PSU ไว้ด้วยล่ะ

Comment

Originally posted by panda_exterme View Post
                จำเป็นในแง่ของคนที่ต้องการความสวยงาม...ไม่จำเป็นสำหรับคนไม่ได้ต้องการ

แล้วเเต่ความชอบกับงบ แต่ต้องคำนึงถึง PSU ไว้ด้วยล่ะ
                แม่นแล้วคับ จริงๆถ้าเคสผมไม่มีแสงสีนี่ใช้แค่ 450W ก็ยังอยู่เลยคับ แต่พอติดพัดลมเข้าไป 6 ตัว
                ไหนจะตัวคุมรอบอีก 1 อัน หุ หุ ต้อง 550W ขึ้นเลยคับ

Comment

สายไฟหลอด uv กล่อง1กล่องต่อออกได้2หลอด ก็เสียบไปดิ ยัดไว้ทำซากอะไร3กล่อง
                  เเค่เสียบรูทำไม่เรอะ 555+

Comment

Working...
                  X