Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่าความสว่างของโน๊ตบุค Acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่าความสว่างของโน๊ตบุค Acer

ผมมีปัญหาเกี่ยวกับความสว่างของหน้าจอโน๊ตบุคครับเนื่องจากเปิดจอมาแรกๆมันก็จะขึ้นโลโกของเอเซอปกติแต่พอมันเข้าสู่โลโกวินโดว์มันก็จะมืดลงแต่ถ้าผมตะแคงโน๊ตบุคจะมองเห็นลางๆนะครับ ลางมาก แต่มันไม่ดับครับ เท่าที่ผมสังเกตดูนะครับ ไฟฮาร์ดดิสจะดับมันไม่กระพริบหนะครับ แต่ไฟตรง พาวเวอร์มันติดอยู่ แปลกมากครับหาสาเหตุยังไม่เจอ มันเป็นเพราะโปรแกรมหรือฮาร์ดแวร์ครับ ผมสังหรใจว่ามันจะเป็นเพราะโปรแกรมเสียหรือเปล่า ใครเคยเจอปัญหาเคสนี้มั่งครับช่วยผมด้วย..ขอบคุณครับ
Working...
X