Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำsound cardหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำsound cardหน่อยครับ

อยากถามหน่อยครับว่า Sound cardตัว
    CREATIVE SOUND BLASTER X-FI XTREME GAMER เห็น HWH ขายอยู่ 3590.-
    คุณภาพเสียงเป็นไงบ้างครับ
    ปกติผมไม่เคยซื้อsound cardครับ แต่เห็นราคามันไม่สูงมากเลยอยากลองดูซักตัว หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ขอราคาใกล้ๆกันครับ ขอบคุณมากครับ

เล่นx-fiมิวสิกดีกว่าครับ ตัวที่ท่านเลือกมันตัดลูกเล่นในซอร์แวร์แถมไม่dtsอีกนะ

Comment

ถ้า ชอบเล่นเกม กัดฟันซื้อ X-Fi XtremeGamer FPS ดีกว่าครับ กัดฟันซื้อไปเลยท่าน มี X-RAM ด้วย X-Fi xtremeMusic ก็ดีครับ ถ้างบ 3500

Comment

อ่อ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ถ้าหา Music ได้ก็เอา Music ครับผม แต่ถ้าหาไม่ได้ด้วยราคานี้ผมว่า Gamer ตัวเล็กก็คุ้มนา ปรับทุกอย่างได้เหมือน Music เลยยกเว้น DTSเสียงนั้นก็เหมือน X-Fi ตัวอื่นๆทุกประการครับผม ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน ขาดแตร DTS นี้แล
          (แต่มีวิธีทะลวง DTS ได้ หุหุ ทะลวงแล้วทดสอบแล้ง ใช้ได้ครับ ทั้งกับ Neroshowtime, WMP, WinDVD8 และ PowerDVD)
          ตามภาพจ้า
          อีกประการคือพวก Creative Karaoke Player ที่ไม่มีแถมมาก็หาโหลดเอาได้ครับผม จากเว็ป Youp-PAX ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

จริงๆแล้ว ผมเป็นคนแทบจะไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงอะไรเลย รู้แต่ด้านคอมเท่านั้น แม้แต่ที่ท่านๆพูดถึงdtsก็เล่นเอางง ไปเหมือนกัน ว่าอะไรหว่าdtsอะไรเนี๊ย ก็เลยไปถามเพื่อนมาเข้าใจขึ้นมาในระดับนึงว่า มันเป็นระบบเสียงดีกว่าdolby อะไรเนี๊ย ก็ฟังไป เอาไว้ผมได้ตัว x-fi musicมาจะมาลองปรึกษาใหม่ครับ

Comment

ถ้าไม่ทะลวง มันจะไม่มีคำสั่งให้ปรับ DTS กับ Dobby หน่ะครับผม (ตามภาพ) ดูโล่งๆชอบกล

ถ้าจะใช้ DTS ก็ต้องอาศัย PowerDVD ที่ทาง Creative แถมมาและปรับเอาใน audio menu ของ PowerDVD

Comment

แต่เมื่อทะลวงแล้ว จะมีเมนูให้ปรับ DTS โผล่มา

เวลาเล่นไฟล์ที่มี DTS ก็จะมี logo โผล่ที่ด้านล่างของ desktop

หรือ Dobby ก็ได้

ไม่เฉพาะแต่ PowerDVD แต่ใน Nero Showtime ก็ได้เช่นกัน

ปล. ผมก็มือใหม่ทางด้านนี้ครับ แบบนี้ถือว่าถอด DTS ด้วยการ์ดได้หรือเปล่า ก็ไม่แน่ใตจ 100% แต่ก่อนหน้าที่จะทะลวง DTS มันไม่มีแบบนี้ขึ้นมาอ่ะครับผม ผิดพลาดอย่างไรอภัยด้วยน้อ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                  แต่เมื่อทะลวงแล้ว จะมีเมนูให้ปรับ DTS โผล่มา

เวลาเล่นไฟล์ที่มี DTS ก็จะมี logo โผล่ที่ด้านล่างของ desktop

หรือ Dobby ก็ได้

ไม่เฉพาะแต่ PowerDVD แต่ใน Nero Showtime ก็ได้เช่นกัน

ปล. ผมก็มือใหม่ทางด้านนี้ครับ แบบนี้ถือว่าถอด DTS ด้วยการ์ดได้หรือเปล่า ก็ไม่แน่ใตจ 100% แต่ก่อนหน้าที่จะทะลวง DTS มันไม่มีแบบนี้ขึ้นมาอ่ะครับผม ผิดพลาดอย่างไรอภัยด้วยน้อ
                  ทะลวงยังไงน่ะครับ หุหุ เผื่อจะได้ลองก่อนต้องขายออกไปจริงๆ จะได้ให้ข้อมูลคนซื้อได้

Comment

ตามนี้เลยครับท่าน
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=94025
                    เป็นแค่ software mod ครับผม ไม่ต้องกระทำใดๆกับตัวการ์ด ถ้าไม่สำเร็จก็เอา folder data มาแปะทับลงไปตามเดิมก็กลับเป็นเหมือนเดิมครับผม
                    ท่านเทพที่ชื่อ แห่ง overclock.ru เป็นคนแกะออกมาได้หน่ะครับ นับถือพี่แกเลยจริงๆ หุหุ

Comment

Working...
                    X