Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ร้อนป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ร้อนป่ะครับ

มีคนบอกมาว่ามันร้อน รุ่นใหม่ๆก็ยังร้อนอยู่

แต่เพื่อนผมบอกว่ามันไม่ร้อนแล้วรุ่นใหม่ๆ

ผมเลยไม่แน่ใจอ่าครับว่ามันร้อนอ่ะป่าว

คือผมจะใช้ AthlonX2 3800+ AM2 (เขียนถูกป่าวหว่า)

ช่วยตอบด้วยนะครับ.......ขอบคุณครับ......

ผมใช้ Athlon64 3000+ (939) @2.52 GHz
    ยังไม่ร้อนเลยนะครับ เย็นกว่า P4 ตั้งมากมาย
    ขึ้นชื่อว่า Athlon64 หรือ Athlon64 X2 และ Athlon64 FX มันเย็นโดยสายเลือดอยู่แล้วหละ (อย่าเอาไปเทียบกับ Conroe นะครับ อิอิ)

Comment

เขาเลิกร้อนไปนานแล้วครับ อิอิ

Comment

3600+ สูงสุด46องศาได้มั้ง พัดลมแถม ไม่คลอก

Comment

ใช่ครับ มันเลิกร้อนไปนานโขแล้ว

Comment

มันเป็นแค่อดีต อันแสนขมขื่นคับ

Comment

เย็นมากมายคับ

Comment

ผมใช้ Sempron 3000+ เคยดันบัสไป 300 2.7Ghz อยู๋ที่ 42-44 ไม่เปิดแอร์นะพัดลมเดิมของมันอะเย็นดี

Comment

อยู่ที่หน้าคนคนใช้ ฟันธง !!!

Comment

Originally posted by scottape View Post
                    อยู่ที่หน้าคนคนใช้ ฟันธง !!!

Comment

คืออยากรู้ว่า AMD Turiun 64bitx2 ใน Notebook มันร้อนกว่า Intel มากมั้ยอ่ะ อยากรู้เหมือนกัน กำลังตัดสินใจว่าจะเอา amdx2 หรือ เล่น core duo แทนดี ทำงาน นาน ๆ กลัวร้อน เครื่องไปเร็วนะ ราคามันพอกันเลย เอ้อ แล้วยี่ห้อ BenQ notebook นี่เป็นไงบ้าง น่าเล่นป่าวอ่ะ ช่วยตอนหน่อยนะ ใจคร๊าบบบบบบบ....

Comment

ของผม am2 athlon 3000+ เวลาปกติ 50 เวลาเล่นเกม 55+ นี่ถือว่าร้อนไม๊ครับ

Comment

ไม่ร้อนเลยคับ ปิดโหลดบิดทั้งคืน ดูในbios 37ถึง40สบาย

Comment

ของผม 3500+@2.4GHz Arctic Cooling Freezer 64 Pro เปิดเครื่องก็40-43 องศา Full 51 องศา ไม่รู้ร้อนหรือเปล่า(แต่ท่าว่าถ้าเกิน 50 องศา รู้สึกว่ามันเอ่อๆๆครับ)

Comment

ของผมก็ไม่ร้อนนะครับ แม้ตอนนี้จะไหม้ไปแล้ว แต่ไม่เคยเกิน51 คิดว่าเป็นที่แรงดันไฟ psu ไม่เสถียรอ่ะครับ เสียดาย

Comment

Working...
                              X