Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Asrock ALiveNF6G - VSTA ผม " เอ๋อ "

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Asrock ALiveNF6G - VSTA ผม " เอ๋อ "

สมพร 3200+
    Asrock ALiveNF6G - VSTA
    แรมคิงตัน 667 512M
    HDD IDE 160G

ตอนแรก post เร็วจนมองไม่ทันเลยครับ เข้าวินโดส์ไม่ทันได้หายใจ
    หลังจากนั้นลองปรับ ส่วนที่overclovk อัตโนมัติ ใน bios อะไรประมาณ AM2 นี่แหละครับ
    เท่านั้นและ พอrestart อีกทีเครื่องช้าไปหมดเลย
    post นานมากเป็นนาทีเลยครับ
    เข้าวินโดส์ก็ค้างอยู่หน้าจอ load นานมาก บางที่ก็ค้างไปเลย
    พอเข้าวินโดส์ได้ เสียบอะไรที่เป็น USB เครื่องก็ค้างไปเลย
    ram จาก 667 มันปรับเหลือ 533 ซะงั้น
    clear cmos แล้วไม่หาย ช่วยที่ครับ

เข้าไปในไบออส
    ปรับค่า AM2 Boost เป็นแบบเดิม ปรับแรม เป็น DDR667 จาก Auto

Comment

โพสนานตอนไหนครับ ตอนดีเท็คฮาร์ดดิสก์ใช่หรือเปล่าครับ

Comment

เข้าไปในไบออส
        ปรับค่า AM2 Boost เป็นแบบเดิม ปรับแรม เป็น DDR667 จาก Auto(ใช้ sisoft มันเห็นวิ่งแค่300 x2)
        แล้วครับ ทุกอย่างก็เหมือนเดิม

ส่วนหน้าจอโพสก็ตรวจสอบเร็วนะครับ แล้วมันค้างที่หน้าจอที่ตัวหนังสือครบ

งงเลย

ประกอบวันแรก mouse ps2 ก็กระตุก ต้องเปลี่ยนเป็น usb

Comment

Working...
        X