Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งอลูมิเนียมเริ่มหมอง เอาอะไรทำความสะอาดดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้งอลูมิเนียมเริ่มหมอง เอาอะไรทำความสะอาดดีครับ

3D Rocket ของผมฝุ่นเยอะครับและหมองๆๆ ไม่ทราบว่าเอาอะไรล้างดีครับ

ที่จะให้กลับมาขาวว่องเหมือนเดิม ไม่กล้าสุ่มสี่สุ่มห้าครับกลัวเน่า ขอบคุณครับ

แช่โค๊กดีมั๊ยครับ ง่ายดี

ง่า เงียบๆ เอาน้ำล้างเลยได้ป่ะเนี่ย

Comment

ผมล้างน้ำเอาซันไล ลงแปลงขัดเบาๆนะ แล้วก็เอาปั้มลมเป่าให้แห้ง ใช้งานต่อ

ถ้าเกิดไม่อยากลงน้ำ ก็เอาสเตคลีน กระปุกสีฟ้าๆ ขัดอะครับ เงาเหมือนกัน

Comment

ถ้าแยกซิ้งออกมาได้ก็ แช่ในน้ำมาขามเปียกเลยครับ ซัก 1 วันแล้วออกมาขัดตามปกติ ก็แวววาววครับ

Comment

แช่ด้วยน้ำชีวภาพดิครับ หมักเองใช้ได้ดีด้วยครับ

Comment

รุ้สึกว่า อลูมิเนียม จะแช่มะขามไม่ไดนะ ไม่งั้นเน่าเลย

Comment

ผมซื้อ มือ2 มาเมื่อวานก็หมอง HR01 เดียวจะเอาไปชุบโครเมียม เล่นๆเอาให้เงาวาวไปเลย ไม่รู้จะชุบติดเปล่า 55

Comment

ชุบแล้วระวัง มันจะร้อนกว่าเดิมนะท่าน

Comment

กระทู้นี้เลยผลการทดลองให้ดูด้วย
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=7478

Comment

ผมว่าถ้าไม่ปล่อยฝุ่นเกาะไว้นานมาก ปกติผมเอาแช่น้ำ เอามือ่ถูๆตรงที่ถูได้มันก็เงาแล้วนะครับ

Comment

ผมจับมาเล่นน้ำเรียบร้อยแล้วครับ แล้วเอาที่เป่าลมเ้ป่า เค้าเรียกไหร่หว่า โบวเวอร์???

นั่นแหละ เส็ดปั๊บเอา wenal ขัดๆๆๆ นิหน่อย ก็พอดูได้

Comment

Working...
                      X