Announcement

Collapse
No announcement yet.

clockแรมครับ ::: ALiveNF6G-VSTA Athlon64 X2 4400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clockแรมครับ ::: ALiveNF6G-VSTA Athlon64 X2 4400

สอนclock แรมทีครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=237757

แรมผม simtronic 1Gx2 แต่ว่าใน cpu-z มันไม่โชว์ยี่ห้อ และมันวิ่งแค่ 440 เองครับ
    Attached Files

ลองลดตัวคูณ จาก 11.5 เป็น 10 น่าจะไปได้อีกนะครับ

Comment

- แรมผมสเป๊กมัน bus667คับ ปกติมันต้องวิ่งได้667 ใช่ไหมคับ?
      - ตอนนี้ใช้ จอออนบอร์ดอยู่ ถ้าเสียบการ์ดจอเพิ่มแล้ว จะไปต่อได้อีกไกลไหมคับ

Comment

ทำใจครบ แรมท่าน......

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ทำใจครบ แรมท่าน......
          มันไม่ใช่แค่แรมสิคับท่าน..บอร์ด ALiveNF6G-VSTA มันก็ให้ไฟได้น้อยนิด..
          .
          อย่างที่ท่าน KRONGTHIP ว่านะคับ ตัวคูณ 10 น่าจะแจ๋มกว่านะคับ

Comment

ปัจจัยหลักอยู่ที่แรมครับ
            ขนาด 4400+ ของผมทดแรมเป็น DDRII 400 พอถึง 2.8GHz จอฟ้าเลยครับ
            จริงบอร์ดผมลาก 3.0GHz ได้อยู่แล้วแต่แรมมันไม่เอื้ออำนวย

Comment

ALive ทำได้ขนาดนี้ก็เกินคาดแล้ว
              ของท่านความเร็วอยู่ที่ 880 แล้วนะครับ

Comment

เหลมเลย

Comment

440นี้*2ยังคับ

Comment

คูณ2 กับไม่ คูณ2 คิดกันยังไงคับ
                    หรือว่าถ้าเราเสียบแรม Dual ต้องเอามาคูณ2 ?

ตอนนี้ผมเสียบแรมเป็น Dual อยู่ และพยายามปรับตัวคูณอยู่คับ ได้มา 2700 แล้ว กำล้งพยายามต่อไปให้ถึง3คับ

อยากถามว่าถ้าเสียบการ์ดจอเพิ่มจะมีผล ทำให้clockได้ไกลขึ้นหรือป่าวคับ

ปล. มือใหม่หัดclockคับ กับamdเครื่องแรกในชีวิต

Comment

การ์ดจอไม่มีผลกับการclock การclockมีอยู่ 2 ตัวที่เกี่ยวกันคือ cpu กับแรมและการปรับไฟcpu ไฟแรม และไฟซิบครับ

Comment

มันอยู่ที่เงินทุนครับ ทุนเยอะ ก็ซื้อของแพงมาคล็อกได้เยอะ

ทุนน้อยก็คล็อกได้ตามกำลังทรัพย์ครับ

ทัมใจ แก้ปวดหัว อิอิอิ

Comment

ขอโทษด้วยครับ ลืมตัวแปรที่สําคัญไปนะครับ ว่าต้องใช้เงินทุนด้วย

Comment

ขึ้นมาจากเดิม 400 MHz เหรอ ไม่เลวๆ

Comment

Working...
                            X