Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ACER & BENQ ใช้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ACER & BENQ ใช้ดีไหมครับ

-มีใครใช้ LCD ACER & BENQ คุณภาพเป็นไงบ้างทั้งเรื่องการใช้งานและประกันหรือมียี่ห้ออื่นที่จะแนะนำบ้างครับ

ผมใช้ Acer AL2216 ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมใช้Acer19" X192W ก็โอเคครับ ภาพสดชัดเจนดี

Comment

ที่ บ. ผมทั้ง บ. ใช้ benQ หมด เวลาสั่งของใหม่ เจ้านายก้จะให้สั่งแต่ยี่ห้อนี้ สอบถามดู แกบอกว่า BenQ มีโรงงานผลิตเพลท LCD ของตัวเอง และตัดส่งขายให้ยี่ห้ออื่นไปประกอบเป้นของตัวเองอยู่หลายยี่ห้อ แกเลยเล่นแต่เบนคิว

ทั้ง บ. มีประมาณ 15 ตัวได้มั้ง เปิดทั้งวัน มี 4 ตัว ที่เปิด 24/7 ทุกตัวยังปกติดีครับ

เครื่องผมเองที่บ้าน เลยลองใช้เบนคิวกับเค้ามั่ง... ยังไม่มีปัญหาใดๆครับ

Comment

ผมดูจากร้านที่ผมขายทุกวันนะครับ ผมว่าภาพของ BenQ ดูดีกว่าครับ สีสดใสกว่า Acer มันออกจะซีดๆหน่อย แต่ก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วยนะครับ

Comment

อ่อ บางครั้งเรื่องภาพสีสดไม่สด สวย ไม่สวย ลองดูที่การตั้งภาพของการ์ดจอด้วยครับ

Comment

งบประมาณครับ...งบประมาณ...
              เออออ...แบบว่าเศษฐกิจพอเพียงนะครับ...

Comment

อ่อ...ป๋มใช้เอเซอร์ AL1716 แค่เนี้ยพอแล่ะ

Comment

Working...
                X