Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความคิดเห็นกับเอคสอะครีลิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความคิดเห็นกับเอคสอะครีลิค

ตอนนี้กำลังอยากได้เคสอะครีลิคครับ แต่ติดตรงปัญหาความร้อน เพราะรู้สึกว่า ความร้อนสะสมจะมากกว่าเคสปกติ และเคสอะลูมิเนียม อยากถามพี่ๆที่เคยใช้ว่า ความร้อนต่างกันมากขนาดไหนครับ เพราะตอนนี้ดูเคส UFO Cube Case ของ Sunbeam ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. ถามเผื่อด้วยครับ Andy Samurai Master , 120ex , Tuniq ไม่ทราบว่า 3 ตัวนี้ ตัวไหน เย็น กว่ากันครับ

ไม่ต่างครับ มันอยู่ที่การจัดทางลม แล้วก็การเก็บสายไฟไม่ให้รก เกะกะ บังทางลมครับผม

แต่เคสเล็ก ๆ อาจจะมีปัญหาทางด้านการระบายความร้อน

เคสใหญ่ ๆ จะได้เปรียบเพราะว่า สูง โปร่ง สามารถติดตั้งพัดลมได้หลายตัว

Comment

ครับ แล้วซิ้งทั้งสามตัว ที่ถามไป ควรพิจารณายังไงดีครับ

Comment

เรื่องซิงค์ ถ้าถามใจผม ผมว่า 120EX--tuniq--andy น่าจะเรียงตามนี้ครับ

แต่ผมใช้andy เพราะว่ามันเป่าลมลงบอร์ดด้วยอ่ะครับ เย็นถ้วนหน้าเลย

Comment

ผมใช้ TuniQ อยุ่ เย็นดีครับ

Comment

Originally posted by konicabook View Post
            ตอนนี้กำลังอยากได้เคสอะครีลิคครับ แต่ติดตรงปัญหาความร้อน เพราะรู้สึกว่า ความร้อนสะสมจะมากกว่าเคสปกติ และเคสอะลูมิเนียม อยากถามพี่ๆที่เคยใช้ว่า ความร้อนต่างกันมากขนาดไหนครับ เพราะตอนนี้ดูเคส UFO Cube Case ของ Sunbeam ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. ถามเผื่อด้วยครับ Andy Samurai Master , 120ex , Tuniq ไม่ทราบว่า 3 ตัวนี้ ตัวไหน เย็น กว่ากันครับ
            เอาแบบผมครึ่งท่อนก่อน ฝาครอบเดี๋ยวโมทีหลัง
            Attached Files

Comment

สวยวุ้ย

Comment

เคสในอุดมคติ เอาพัดลมมาเป่าอีกตัว สบายเลย

Comment

อ่อ ไอ้เคสตัวที่ท่านว่ามันใส่ Sink ใหญ่ๆได้เหลอครับดูแล้วมันป้อมๆยังไงมะรุ แต่สวยซะงั้น

มันวางบอร์ดราบกะพื้น ดูแล้ว Andy น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีเพราะลมมันเป่าลงทำให้ N/B ภาคจ่ายไฟ เย็นขึ้นด้วยนะ

ส่วนปัญหาเรื่องความร้อนสะสม ไม่มีหรอกครับ จัด Air Flow ดีๆเคสหน้าไหนมาก็เย็นเหมือนกันครับ

Comment

สวยหวะ

Comment

ฝาครอบพร้อมระบบระบายอากาศ ตอนแรกที่ไม่มีพัดลมระบาย อุณหภูมิผมวัดที่ฐานซิ้ง ซีพียู ได้ 45-47 พอติดพัดลมระบาย 3 ตัว ลงมาอยู่ที่ 34-35 จับฝาครอบเย็นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เสียงลดลงด้วย

Comment

ต่อ

Comment

สวยัครับกำลังอยากจะทำครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                            สวยัครับกำลังอยากจะทำครับ
                            ขุดดีจังนะท่าน
                            (แต่เคสก็สวยดีนะ)

Comment

ครบรอบ 3 ปี เลยทีเดียว

Comment

Working...
                              X