Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ์ดจอหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ์ดจอหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ GALAXY 8800 GTS อยุ่ครับ พอเวลาใช้เครื่องนานๆหรือเปิดเครื่องนานๆประมาณ 6 ชม+ครับ อยู่ๆหน้าจอผมก็ดับไปครับ แต่เครื่องยังทำงานอยู่ปกติ แต่หน้าจอไม่ติดครับมีแต่ไฟสีส้ม บางทีก็รีสตาร์ทหายเปิดมาก็ปรกติ บางทีก็รีสตาร์ทไม่หาย ต้องทิ้งเครื่องไว้ประมาณ2 ชม ถึงเปิดแล้วจะมีหน้าจอติด

ความร้อนรึเปล่าครับ !?! ลองเช็คดูครับ

มันดับตอนเล่นเกมส์รึเปล่าครับ หรือ idle ธรรมดา

Comment

ส่วนมากเป็นตอนเล่นเกมครับ ช่วยแนะนำโปรแกรมที่เช็คความบกพร่องของเครื่องหน่อยได้ไหมครับ ว่าเราควรแก้ไขอะไรตรงไหน สาเหตุมาจากอะไร

Comment

ลองใช้ Riva ดูครับ

Comment

ผู้รู้เค้าบอกว่าส่วนใหญ่น่าจะเป็น คาปาซิเตอร์ นะครับ ที่ผิดปกติ ต้องรอผู้รู้มาตอบจ้า

Comment

คาปาซิเตอร์ มันคืออะไรครับ

Comment

Originally posted by prungthan View Post
              คาปาซิเตอร์ มันคืออะไรครับ
              http://images.google.co.th/images?hl...=1&sa=N&tab=wi

Comment

รอท่านอื่นมาตอบดีฟ่า รู้สึกจะเป็นตัวเก็บและปล่อยประจุไฟนะ โดยมี2แบบคือแบบธรรมดาและแบบsolidซึ่งทนกว่า และแพงกว่าเช่นกัน

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลย

Comment

ไม่เกี่ยวกับ Capa เลยครับ ..

ลองใช้ RivaTuner ตัวใหม่ๆหน่อย เซ็ตรอบพัดลมดูครับ

Comment

Working...
                    X