overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: แนะนำโปรแกรมดูหนังแบบครอบจักรวาลครับ!!!!!

OverclockZone Member Big's Avatar

Default แนะนำโปรแกรมดูหนังแบบครอบจักรวาลครับ!!!!!

GOM Player! (อ่านว่า กอมเพลย์เยอร์) เป็นโปรแกรมของเกาหลีครับ *ฟรี! 100%

โปรแกรมนี้รองรับไฟล์หนังได้มากที่สุดไม่ว่าจะเป็นหนังแผ่น CD / DVD สามารถเล่นไฟล์ .DAT .rm .rmvb .3gpp .wmv .avi . และอื่นๆอีกมากมาย

*หมายเหตุ สำหรับไฟล์ .rm ต้องติดตั้งปลั๊กอินตัวเสริมให้มันหน่อยนึงครับ

ข้อดี -> ไม่ดึงเครื่อง+ไม่กินแรม ได้ภาพระดับ HDTV

ก่อนติดตั้ง
    1.หากคอมของท่านมีโปรแกรมดูหนังหรือเล่นไฟล์ตัวอื่นๆอยู่ในเครื่อง ให้ถอนออกไปได้เลยครับ เช่น Power DVD ,RealPlayer ,Quicktime ,Jet Audio ,VLC ฯลฯ (ยกเว้น Windows Media Player)

2.เมื่อถอนโปรแกรมที่ใช้ดูหนัง/เล่นไฟล์ตัวอื่นๆออกไปแล้ว ให้เข้าไปที่ C:\Program files ลบโฟลเดอร์ของโปรแกมเดิมที่ถอนออกไปแล้ว(จากข้อ 1) ให้หมด

3.เข้าไปใน C:\WINDOWS\Prefetch แล้วลบไฟล์ขยะในนั้นออกให้เกลี้ยง

4.เมื่อโหลดมาแล้วให้ติดตั้งแบบ HDTV และติ๊กเลือกความคมชัดของภาพ ไปที่ VRM9 (ชัดที่สุด)

5.ติดตั้งเสร็จแล้ว ก็ลง Real Alternative ทับลงไปด้วยครับ ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

>โหลด Gom Player! ที่นี่ครับ
    http://www.gomplayer.com/down/GOMPLAYERENSETUP.EXE

>โหลดตัวเสริม Real Alternative 1.51 (จำเป็นต้องใช้นะครับ)
    http://ftp.freenet.de/pub/filepilot/...realalt151.exe
    Last edited by Big; 27 Oct 2006 at 10:41:21.

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เดี๋ยวลอง....ขอบคุณที่แนะนำครับ

OverclockZone Member O-Man's Avatar

จะลองดูครับ ขอบคุณ

OverclockZone Member Zero_Master's Avatar

แล้วกับ K-Lite Codec ไรเวิคร์กว่าอ่ะ

ผู้มาเยือน
    Guest

K-Lite มันคนละอย่างครับ Gom Player! กินขาด!!!!!

OverclockZone Member Big's Avatar

มาเพิ่มให้เข้าใจนิดนะครับ

คือเจ้า GOM Player เนี่ย โหลดมาแล้วก็ลงได้เลย ไม่ต้อง ถอนโปรแกรมดูหนังอื่นๆออกก็ได้

แต่ผมเป็นคนแนะนำให้ถอนโปรแกรมดูหนังอื่นๆออกไปเนื่องจากว่าตัว GOM Player มันมีความสามารถของพวกนั้นอยู่แล้วครับ ฉะนั้นถ้าเราปล่อยโปรแกรมพวกนั้นไว้ในเครื่องก็จะทำให้เครื่องรกเปล่าๆ แถมดึงแรมด้วยครับ แม้ไม่ได้เรียกใช้โดยเฉพาะ Power DVD กะ Quicktime

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

ขอบคุณมากครับ หลังจากที่ลองเปิดไป1คลิป รู้สึกว่ามัน.... แจ๋วมากจอร์ช ^^

OverclockZone Member Striker's Avatar

อย่างนี้ขอลองหน่อย
    ขอบคุณที่มาแนะนำกันครับ ^^"

OverclockZone Member devilopel's Avatar

Talking

สุดยอดครับ ส่วนใหญ่ดูเกือบหมดครับ ตัวอื่นที่มีความสามารถเหมือนกันก็ถอดออกเถอะครับเปลืองเนื้อที่เปล่าๆ

ผู้มาเยือน
    Guest

สุดยอดเลยเพ่

OverclockZone Member konicabook's Avatar

ขอทดสอบหน่อยละกัน แจ่มจิงไหม

OverclockZone Member

น่าลอง สูบๆๆๆ

OverclockZone Member 191's Avatar

ขอบคุณครับ.

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เคยเห็นครับ ICON มันจะออกเป็นสัน้ำตาลๆหรือเปล่า เห็นคนเกาหลีเขาใช้กันแต่ตัวนี้ นึกว่าใช้เพราะเป็นชาตินิยม เพราะมันใช้ดีอย่างนั้นนะเอง ก็โหลดด้วยคน.. THK..

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

ดีจริงครับ หนังที่ผมหา codec เปิดแทบตายก็ยังไม่ชัด

มาใช้ตัวนี้ ผมดูหนังได้ชัดแล้วครับ ! แหม เธอในหนังนี่สวยจริง ^^

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

Red face

VLC ดูได้แม้กระทั่งยังโหลดไม่เสร็จไป search ใน googleดูนะ เจ๋งกว่า codepack

Quote Originally Posted by mintjee2 View Post
    VLC ดูได้แม้กระทั่งยังโหลดไม่เสร็จไป search ใน googleดูนะ เจ๋งกว่า codepack

^
    ^
    ^
    เมื่อก่อน คอมผมมีโปรแกรมดูหนังอะไรบ้างรู้ป่าวครับไล่ไปตั้งแต่ PowerDVD ,Quicktime ,RealPlayer ,Jetaudio หรือแม้กระทั่ง VLC

แต่พอผมได้ลง GOM Player! ทุกอย่างผมถอนออกหมดเลย ตัวเดียวจบ ไม่แอบลากเครื่องแม้ไม่เปิดใช้งานด้วยครับ ที่สำคัญคือ ฟรี! 100%
    Last edited by Big; 27 Oct 2006 at 20:52:14.

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.สามพราน จ.นครปฐม

โอ้ว...สุดยอด ของเขาดีจริงๆ ขอบคุณที่แนะนำครับ

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

มาโหลดครั้งที่สอง อิอิ โหลดลงโน้ตบุ้กบ้าง ของดีต้องสูบ ขอบคุณนะคับ จขกท

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ออฟชันยังไม่ถูกใจคับ เจ้าตัวนี้

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks