Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอต่อว่า ศุนย์บริการ SYNNEX พันธิ์ทิพ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอต่อว่า ศุนย์บริการ SYNNEX พันธิ์ทิพ หน่อยครับ

ผมได้ส่ง โน๊ตบุค ASUS ไปซ่อมที่ SYNNEX พันธิ์ทิพ ตั้งแต่วันที่ 14 สิงหาคม
    โดยในหมายเหตุ ของการส่งซ่อม
    - ภายใน7วันทาง SYNNEX จะส่งข้อมูลปัญหาและราคาในการซ่อมมา เพื่อให้เราตกลงยืนยันการซ่อม
    แต่นี้ผ่านไป1อาทิตไม่มีการติดต่อเลย ผมจึงต้องโทรไปตามเรื่อง แต่ ศูนย์พันทิพบอกให้ผมไปติดตามที่ศูนย์ใหญ่ แล้วให้เบอร์ติดต่อผู้ดูแลสินค้าASUSแทน ซึ่งติดต่อไม่ได้เลย
    จนครบ2อาทิต เลยตัดสินใจโทรไปตามเรื่องที่ASUS ซึ่งเครื่องได้ไปถึง บริษัท ASUS แล้ว ตกลงว่าเครื่องผมเมนบอดพังและหมดประกันพอดี เลยต้องเสียค่าซ่อม
    โดยช่างที่ ASUS ประเมิณราคา ข้างต้นให้ผมมา 18,000บาทอย่างต่ำ ซึ่งแพงมากซื้อใหม่ดีกว่า ขนาดช่างยังแนะนำซื้อใหม่ดีกว่า ผมจึงบอกช่างทางASUSว่า ผมไม่ขอรับการซ่อมแล้วกัน ซึ่งทางเค้าก็โอเคแล้วจะติดต่อให้ SYNNEX มารับเครื่องกลับไปเนื่องจากลูกค้าไม่ต้องการซ่อม
    พอมาอาทิตที่3นี้ เข้าเดือนกันยายนแล้วผมยังไม่ได้การติดต่อจาก SYNNEX เลยเพื่อขอรับเครื่องคืน ซึ่งผมติดต่อเข้าไปที่ SYNNEX พันทิพไม่ได้ความอะไรเลย บอกแต่ว่าเครื่องยังอยู่ที่ ASUS ซึ่งก็งงมากว่าทำไมยังอยู่ที่นั้นทั้งที่บอกยกเลิกการซ่อมไปแล้ว
    แต่พอตกเย็นวันที่ 4กันยา ตอน 1ทุ่ม 25 นาที ทางSYNNEX พันทิพ ดันโทรเข้ามาหาผมที่ เบอร์มือถือที่ผมให้ไว้เพื่อติดต่อกลับ แต่คนรับไม่ใช้ผม และเป็นเด้กไม่รู้เรื่องคอมเลย ได้ยินแค่ว่า ซินเน็กโทรมา แล้วถามถึงชื่อผม เค้าก็ตอบรับไป แล้วทาง SYNNEXก็วางสายไปเลย
    พอรู้เรื่องผมเลยไปเช็คข้อมูลส่งซ่อมที่หน้า เว็ปของ SYNNEX ดันขึ้นมาว่าผมยืนยันตกลงให้ซ่อมเมื่อกี้นี้เอง ตามเวลาที่ได้โทรเข้ามา ผมรีบโทรกลับไปเบอร์ที่โทรเข้ามาไม่มีคนรับสายเลย
    ตกลงว่า SYNNEX นี้ทำงานกันแบบนี้เหรอครับ รับงานแล้วปล่อยทิ้ง พอยกเลิกก็ไม่คืนของแล้วยังบกพร่องในการติดต่อลูกค้าขนาดนี้เลยเหรอ ขอบอกว่าแย่มากๆครับ ไม่แนะนำ ไม่ติดต่อ ไม่ช่วยเหลือใดๆเลย แล้วจะเปิดบริษัทประกันการดูแลสินค้าทำไมครับ

ฆ่ามาน

Comment

ฆ่ามาน

Comment

ถ้าเป็นอย่างว่าจริงๆ ถือว่าแย่มากเลยครับ ต้องลุยให้ถึงที่ศูนย์แล้วมั้งงานเนี่ยะ....

Comment

แย่มากถึงมากที่สุด

Comment

เอ.... ถ้าไม่มีประกันจะส่งซ่อมไปทำไมล่ะครับ - - หรือว่ามีแล้วมันเก็บค่าซ่อม??

แล้วอาการมันเป็นยังไงเนี่ย ซ่อม18,000 เปลี่ยนboard+จอ ยังไม่น่าถึงเลย

Comment

อาการ โน๊ตบุค ASUS A3N 1.6 ที่ต้องส่งไปซ่อมคือ มันเปิดไม่ติดครับ เสียบไฟก้ไม่แสดงสถานะว่ามีไฟเข้าเลย
              อาแดปเตอร์ไม่เสีย แบตใช้ได้ ตอนแรกเข้าใจว่าแค่ซัพพายเสียหรือเปล่า ประกันนี้ซื้อมาได้ 2.4ปีแล้ว
              ไม่แน่ใจว่า หมดหรือไม่หมด แต่ยังไงก้ซ่อมศูนษ์ดีกว่า ไม่อยากโดนเปลี่ยนของ ร้านข้างนอกไม่อยากเสี่ยง
              แต่หายไปตั้ง2อาทิต แล้วตอบมาว่าเมนบอดพัง ค่าซ่อมหรือเปลียน18000ขั้นต่ำ ใครจะซ่อมต่อล่ะครับ
              ตอนแรกคิดว่า 5-6พันก็ซ่อมๆมันไปดีกว่า แล้วพอยกเลิกซ่อมไป ดันมาเจอปัญหาแบบนี้อีก จะเซงไหมครับ

Comment

18000 ซื้อเครือ่งใหม่ได้เลยละ

Comment

ถือว่าซ่อมแพงมากๆครับซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่า อีกอย่างศูนย์มันไม่รับผิดชอบยังงี้ฟ้องสคบ.ได้ไหมเนี่ย??
                  ว่าแต่ได้เครื่องคืนมารึยังครับ

Comment

เสียวเลยคนใช้ BenQ Synnex อย่างเรา

Comment

เปลี่ยน Board ไม่น่าถึงอ่ะ ถ้าจอว่าไปอย่าง

Comment

แย่จริงๆ ของผมเวลามีปัญหาส่งเข้าASUSศูนย์ใหญ่เลย บริการดี 3 วันได้

Comment

เปลี่ยนจอก็ไม่ถึงครับ

Comment

ผมว่าปัญหาน่าจะมาจากการที่คนอื่นรับโทรศัพท์แทนคุณนะครับ
                            เพราะไม่รู้ว่าเขาพูดอะไรไปบ้าง ยิ่งเป็นคนไม่รู้เรื่องคอมยิ่งแย่เข้าไปใหญ่
                            เขาอาจยืนยันการซ่อมโดยเราไม่รู้ได้ถึงเราจะบอกยกเลิกที่ ASUS แต่ก็ต้องแจ้ง SYNNEX ด้วยเพราะเราข้ามขั้นตอนไป (ก็ SYNNEX มันช้าผมก็เข้าใจนะ)
                            ผมเคยโดนไอ้น้องตัวดีของผมนี่แหละหาเรื่องมาให้หลังจากนั้นผมไม่ให้มันมายุ่งกับมือถือผมเลยครับ

Comment

ตอนนี้เอาเครื่องคืนมาแล้วครับเมื่อวานนี้เอง เลยลองเอาไปที่ DCOMพันทิพดู เพื่อเค้ารับซ่อม
                              แต่เค้าไม่รับซ่อมให้ เพราะไม่รับซ่อมสินค้านอกประกัน ดีคอม
                              แต่ก็ยังดีครับ เจ้าหน้าที่ DCOM ยังแนะนำร้านที่รับซ่อมในพันทิพให้
                              ตกลงตรวจเช็คแล้ว เมนบอดเสียจิงๆครับ เลยให้ร้านเค้าซ่อมให้เลย
                              เพราะตกลงราคาการซ่อมไว้ที่ 3500บาทเอง ซึ่งราคาต่างกันมากกับที่ศูนย์ตีราคาไว้
                              ศูนย์ตีราคา 18000บาท ลมแทบจับ ราคานี้ซื้อของใหม่ดีกว่า
                              แต่ที่ร้านนี้ 3500บาท พระเจ้าราคาต่างกันเหลือเกิน
                              แต่คุณภาพการซ่อมหรือคุณภาพเครื่องจะใช้งานดีหรือเปล่า ต้องรอวันนี้ครับเพราะนัดรับของวันนี้เย็นๆ
                              ตอนนี้ก้ได้แต่ตั้งตารอ หวังว่าจะซ่อมได้ไม่มีปัญหาอะไร สาธุ.................

Comment

Working...
                              X