Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรือ่งเมนบอดร์ เมนบอดร์ที่เป็นซ๊อกเก๊ต AM2 ที่มันรับบัสแรมได้ ถึง 1066

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรือ่งเมนบอดร์ เมนบอดร์ที่เป็นซ๊อกเก๊ต AM2 ที่มันรับบัสแรมได้ ถึง 1066

ถามเรือ่งเมนบอดร์ เมนบอดร์ที่เป็นซ๊อกเก๊ต AM2 ที่มันรับบัสแรมได้ ถึง 1066
    ราคาประมานเท่าไรห่ขอเป็นของASUS แล้วหาซื้อได้ที่พันทิพร้านไหนครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

แรม Bus 1200 bus1066 bus1000 ก็ใส่บอร์ดที่รับbus ram 800 ได้นะครับ แต่จะDownลงมาที่800ครับ แต่ถ้าเอามาoverclockก็ไม่มีผลครับ ยังไงก็ลากได้

Comment

คือแรมที่จะซื้อมันบัส 1066 เลยอ่ะครับถึงอยากได้บอดที่บัสมันถึง

Comment

ดันๆๆๆ ช่วยกันตอบหน่อยT Tอยากรู้ อยู่ไหน ผู้ไม่รู้ก็ชมได้ T T

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

AMD นั้นตัวคุมแรมอยู่ใน CPU ไม่เกี่ยวกับ MB ครับผม

Comment

ดันๆๆๆ ข้างบนผมคงเข้าใจผิด T T

Comment

Originally posted by taekanin View Post
                ราคาประมานเท่าไรห่ขอเป็นของASUS แล้วหาซื้อได้ที่พันทิพร้านไหนครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ
                ไม่มีเมนบอร์ดตัวใหนที่ Support แรม ถึงบัส 1066 ครับ (AM2)
                แต่สามารถเอาแรมบัส 1066 มาใส่ได้ แต่มันจะทำงานได้แค่บัส 800 ครับ
                หรือจะ o/c ไป 1066 ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุนคร๊าบ

Comment

m\b ไม่ถึงก้อลากไปดิคับ

Comment

รอ AM2+ ละกันเน้อ!

Comment

Working...
                      X