Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lost Planet,Company OF Hero เล่นการ์ดรุ่นไหนลื้นสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lost Planet,Company OF Hero เล่นการ์ดรุ่นไหนลื้นสุดคับ

ผมจะซื้อการ์ด VGA มาเล่นเกมส์ พวก Lost Planet , Company of Hero พี่ๆ คิดว่า จะจับรุ่นไหนดีอ่ะคับ ระหว่าง

8600GT , 7900GS , X1950Pro

รุ่นไหนหรอคับ ลื้นที่สุด วันนี้จะซื้อแล้วอ่ะคับ รบกวนหน่อยนะคับ

ตอนนี้ ก็ AMD X2 3600+,M/b MSI K9N ,Ram DDRII/667 2G ไม่รู้จะต้อง up อะไรเพิ่มบ้างมั้ยคับ

Comment

ลื่นพอกันหมดเลย แต่ถ้า เป็น company พวกการ์ดรุ่นเก๋าอย่าง 7900 หรือ 1950 จะให้ FPS ได้ดีกว่าหน่อย แต่ถ้าไม่เปิดโปรแกรมดูก็ไม่รู้หรอก ถ้าจะใช้ vista ผมแนะ 8600GT คุ้มสุด แต้ถ้าไม่คิดจะใช้ก็แล้วแต่ชอบครับเพราะอยู่ในระดับเดียวกันต่างกันแค่ตัวเครื่อง

แล้วอย่าพลาดเล่น bioshock ด้วยละ

Comment

7900GS เป็นคำตอบสุดท้าย
        เงินถึง ข้ามไปเล่น 8800GTS เลยครับ

Comment

Originally posted by shikima View Post
          เงินถึง ข้ามไปเล่น 8800GTS เลยครับ
          เห็นด้วยครับ ตามนี้

Comment

ขอบคุณมากๆ คับ คุณ ballmakoto ของผม windows XP อ่ะคับ lost planet ลื้นพอๆกันหมดเลยหรอคับ งี้ 8600GT ก็คุ้ม ราคาไม่สูงด้วย น่าคิดๆ

bioshock ไม่พลาดแน่ นอน หุหุหุ

Comment

Originally posted by shikima View Post

โอว 2 เสียงแว้วว แล้ว X1950Pro ล่ะ จะ Work มั้ยอ่ะคับ แต่ดูๆ แล้วราคาสูงกว่าชาวบ้าน ไม่พอ ต้องซื้อ Power อีก จะคุ้มมั้ยอ่ะคับ ถ้าเป็นตัว X1950Pro

ส่วน 8800 ก็สนใจคับ แต่ขอดูข่าวคราวก่อนตอนนี้ขอซื้อมาเล่นเกมส์ที่ต้องการจะเล่นก่อน อิอิ

ขอบคุณมากๆ คับสำหรับคำตอบ

เดี๋ยวต้องไป คำนวนดีๆ

Comment

เป็นผมก็ยังแนะนำ 7900GS ครับ ถ้าแรงไม่พอก็เล่น 8800GTS เลยครับ สำหรับซีรีย์ 8 ถ้าต่ำกว่า 8800GTS ผมว่าไม่น่าเล่นครับ เคยลองแล้วครับ.. อืด..

Comment

Originally posted by Krit View Post
                  เป็นผมก็ยังแนะนำ 7900GS ครับ ถ้าแรงไม่พอก็เล่น 8800GTS เลยครับ สำหรับซีรีย์ 8 ถ้าต่ำกว่า 8800GTS ผมว่าไม่น่าเล่นครับ เคยลองแล้วครับ.. อืด..
                  เป็นเสียงที่ 3 แล้ว สงสัยได้ 7900GS แน่ๆ

แล้ว x1950Pro ล่ะคับ มีใครลองบ้างเปล่าครับ

Comment

ส่วนตัวผมใช้ x1950pro ครับ ของ sapphire สีสดมากๆ เล่น ลื่นสุดโดย เฉพาะ company of hero
                    แล้วอีกอย่างตอนนี้ ผมก็เล่น bioshock ด้วยปรับสุดหมด สีสดสวยมากๆ ครับ ผมเชียร์ x1950pro ครับ
                    หุหุหุ

Comment

7900GS ครับ

Comment

ผมใช้ 7900 gs เหมือนกันครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวานนี้เอง galaxy รุ่น master piece อิอิ

Comment

เราเคยตั้งกระทู้ไปแล้วครั้งหนึ่งเพราะมีคนเค้าเอาผลทดสอปมาให้ดูกันแล้วว่าเกมส์ใหม่ๆ 8600GT แรงกว่า ถ้าจะเล่น bioshock ด้วย เล่นใน การ์ด 8600GT จะสวยกว่าด้วย แต่ต้องมี dirext X 10 นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=93220

Comment

ถ้าเป็นผม ซื้อ 1950pro แบบไม่ต้องคิดเลย

Comment

8800 ได้เอา 8800 ครับ

Comment

Working...
                              X