Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับMain Borad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับMain Borad

คือผมใช้Main Borad ของ Asus m2n32-SLI Delux (AMD)อยู่อ่ะนะครับคือตอนนี้ที่มีปัญหาก็คือนำลำโพงไปเสียบกับการด์เสียงที่ด้านหลังแล้วกับไม่มีสัญญาณอะไรออกมาเลยแต่พอนำมาเสียบด้านหน้ากลับใช้พูดง่ายก็คือช่องเสียบที่มากับ Main Borad ใช้ไม่ได้ที่แรกผมคิดว่าเป็นที่Driver ก็เลยลบออกแล้วลงใหม่ดูก็ใช้ได้ก็เลยไปทดลองลงทุกตัวที่อยู่ในแผ่นนนั้นแล้วก็ยังใช้ไม่ได้แบบนี้มันเป็นอะไรครับจนปัญญาแล้วอ่ะ

เคลมไปโลดน้องเอ๋ย

Comment

แฮะๆๆ อาการนี้เคยเจอครับ คือถ้าเราเสียบpanalไปด้านหน้า คล้ายๆกับว่ามันจะปิดตัวด้านหลังด้วย

หรืออีกอย่างคือ jumper แถวๆชิปเสียง(อันนี้ต้องดูคู่มือ) ถ้ามันถูก set ผิดไปเสียงก็ไม่ออกครับ

ลองถอดpanalด้านหน้าออกก่อนนะครับ ถ้าเสียงยังไม่ออกก็เคลมโล้ดครับพี่น้อง

Comment

เคลมไปเลยครับ

Comment

เคยเจอเหมือนกันแต่ของผม MSI นะ คือถ้าเสียบสาย I/Oด้านหน้าไว้ด้านหลังจะไม่ติด
          ถ้าถอดออกด้านหลังจะติดแต่ด้านหน้าจะใช้ไม่ได้ -.-

Comment

ขอบคุงนะครับพี่น้องครับ

Comment

Working...
            X