Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้ เพราะ up BIOS หรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้ เพราะ up BIOS หรือป่าว

สเปคที่ผมใช้
    Intel E6400
    P5B Deluxe
    DDR 667 1g*2 kingtons
    EAX 1600Pro(ต่ำไปป่าว แหะๆ เห็นของแต่ล่ะท่านแล้วหนาวๆ)
    PSU mastercooler realpower 550w
    ผมใช้ windows vista ultimate 32 bit

ก่อนหน้าที่จะมีปัญหา ใช้ BIOS v.1101
    และ OC ตามค่านี้
    Bus 400*8 = 3.2
    Pcix = 103
    Pci 33.33
    RAM 2.0v
    Vcore 1.325
    NB 1.4
    FSB 1.45
    ค่า cl 4 4 4 12 4 35 10 10 10 10

ใช้งานได้ไม่มีปัญหาใด จนกระทั่ง ผมซน
    ไป up BIOS เป็น v1216
    จากนั้นก็พยายามเซทค่าตามที่เคยตั้งไว้ แต่ไม่ว่าจะปรับลดยังก้ไม่เสถียร ดับมั่ง กระตุกมั่ง
    แฮ้งค์มั่ง เข้าวินโดว์ไม่ได้มั่ง ผมจะทำไงดี

down BIOS ได้หรือไม่ แล้วมีใครเคยเจอแบบผมบ้างมั้ยครับแก้ปัญหากันยังไง รบกวนด้วยคร๊าบ
    ตอนนี้ Auto ได้อย่างเดียวเท่านั้น อืดสุดๆ

6400 อึดสุดๆ หรอคับ *.* เดิมๆ ก็เร็วแล้วนา
    P5B DH มีโปรแกรม asus update มาให้ด้วยนิครับ ต้องไปติ๊กตรง Downgrade แล้วค่อย downgrade ลงมาเป็น v. ที่เคยใช้ครับ

Comment

เดี่ยวผมไปลองดุอีกที่ครับ ขอบคุณมากครับ

ผมใช้แต่งภาพ เดิมที่ยังไม่ได้อัพมันเร็วกว่านี้ เลยรู้สึกว่ามันช้าลงมากอ่ะครับ

Comment

Working...
      X