Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาลองดูผมลากDDR3 ราคากว่า 800 US$ แบบปอดๆกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาลองดูผมลากDDR3 ราคากว่า 800 US$ แบบปอดๆกันครับ

ที่เอาราคามาจั่วหัว ไม่ใช่อวดรวยนะครับ แค่อยากให้นึกภาพออกว่ามันระทึกแค่ไนตอนลากเนี่ย
    เกือบสั่นเลยแหละครับ ถ้าแต๊บหล่ะก็ คงมึนหัวน่าดู เลยไม่กล้าอัดไฟเยอะครับ ที่เห็นนี่ไม่เกิน 2.26 V มากกว่านี้ ปอดแหกครับ เพิ่งผ่านประสบการณ์แรมตายหมู่มาซะด้วย
    อยากรู้อ่ะครับ ว่ามัน DDR3 มันมีดีกว่า DDR2 ยังไงเทียบกับราคาที่สูงมากๆ ถือว่าผมเป็นด่านหน้าแล้วกันครับ

System :
    MB : Blitz Extreme Bios 0802 Chipset Cooling By Thermaltake water cooling
    CPU : Intel E6850 By AquaExteme MP 05 Pro LE
    Ram : OCZ PC3-1800 C 8-8-8-24 @1.9V

ตอนแรกปล่อย CL ไหล ลากไปได้ไกลสุดแบบเข้าวินโดว์ได้ ได้ที่ 2080 Mhz CL9 ครับ แต่ไม่เสถียรเท่าไหร่
    แต่ถ้าเอาแค่บูตติดนี่ได้ถึง 2180 Mhz ครับ
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:05.

คราวนี้ลดบัสมาที่ 2060 CL9 ครับ Rockstable เลย ผ่านทุกเทสครับ
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:05.

Comment

ลองกด CL 7-6-5-18 ได้แบบเสถียรที่ 2025 Mhz CL7 ครับ
      Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:13.

Comment

ก็เอาไว้เป็นข้อมูลนะครับ ว่าคุ้มค่าหรือไม่กับการอัพเกรตเป็น DDR3 สำหรับผมแล้ว กับประสิทธิภาพที่ได้มา สำหรับใช้งานปกติ ผมว่าไม่คุ้มครับ แต่ถ้าหวังจะเอา 9 sec PI ก็อาจจะมีประโยชน์บ้างนิดนึง

PS. เท่าที่รู้ ตอนนี้ WR DDR3 CL7 ได้ที่ 2080 Mhz ครับ ช้ากว่าเขาอยู่ 55 Mhz เอง อิ อิ
        Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:56:13.

Comment

แรง คับท่าน ทั้งราคาและประสิทธิภาพ

Comment

ก็ดีครับ

Comment

DDR3 แตะระดับ 2000 MHz จนได้

แรงสะใจครับ

Comment

เข้ามาดู ความแรงที่ซ่อนอยู่ใน ddr3

Comment

แรงจิงๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by spin 9 View Post
                    DDR3 แตะระดับ 2000 MHz จนได้

แรงสะใจครับ

กว่าจะได้ขนาดนี้ ก็นั่งปรับนั่งจูนกันนานเลยครับ ท่าน Spin9
                    ใช้เวลาที่ว่าง Set อยู่เกือบ 3 วันเลยครับ ยากเอาการ Blitz Extreme เนี่ย

Comment

สมราคาจริงๆ เงินเดือน เลยนะเนี้ย ฮุฮุ

Comment

จะแรงไปไหนครับ รอผมด้วยดิ

Comment

ทั้งแรงทั้งแพง ประสิทธิภาพสูง....

Comment

.... แล้วอย่างนี้นู๋จะเอาอะไรไปสุ้อ่าครับ

Nice clock

Comment

มีคนลองให้ดูแว้ววว ท่าน ซอล ลองต่อโลดด

Comment

Working...
                              X