Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆในห้องเกมส์ครับ DirectX 9 กับ 10 ในเกมส์ ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆในห้องเกมส์ครับ DirectX 9 กับ 10 ในเกมส์ ต่างกันมากไหมครับ

เพื่อนๆในห้องเกมส์ครับ DirectX 9 กับ 10 ในเกมส์ ต่างกันมากไหมครับ พวก BIOSHOCK STALKER CRYSIS M.O.H.Airbone คือผมจะซื้อ VGA อ่ะครับ ลังเลอยู่ระหว่าง 7900 GS กับ 8600 GT ขอบคุณครับ

มันราวฟ้ากับดินเลยละครับ ถ้าเกมที่มันใช้เยอะ ๆ แนะนำให้ไป คลิป DX9 VS DX10 จาก Youtube นะครับ เพราะตอนนี้เขาปลดล็อกแล้ว
    แต่ DX 10 ต้องรันบน Vista เท่านั้นนะครับ ถ้ายังไม่มี หรือ ไม่คิดจะซื้อ ผมก็แนะนำ DX9 ต่อไปครับ

Comment

bioshock ต่างกัน ถ้าสังเกตุและเล่นทั้งสองเวอชั่นนี้แล้วจริงๆ ของ DX10 จะสวยและแสงเงาจะสวยสมจริงกว่า

ส่วน crysis ต่างกันแบบหน้ามือเกือบเป็นหลังมือเลย เพราะเกมส์นี้ทำออกมาโดยใช้ Dx10 กับ shader 4.0 ของแท้ ไม่เหมือนเกมส์อื่นที่เอาแต่เอ็ฟเฟ็คมาเพิ่ม ส่วนเฟรมเรทในการเล่นเกมส์นี้ต้องรอดูตัวจริงออก ถ้าตามความสามารถของการ์ด เกมส์ที่ใช้เทคโนโลยี DX10 จะลื่นกว่า

Comment

จขกท

Originally posted by jajaboss View Post
        มันราวฟ้ากับดินเลยละครับ ถ้าเกมที่มันใช้เยอะ ๆ แนะนำให้ไป คลิป DX9 VS DX10 จาก Youtube นะครับ เพราะตอนนี้เขาปลดล็อกแล้ว
        แต่ DX 10 ต้องรันบน Vista เท่านั้นนะครับ ถ้ายังไม่มี หรือ ไม่คิดจะซื้อ ผมก็แนะนำ DX9 ต่อไปครับ
        หมายความว่าผมต้องเปลี่ยนระบบในเครื่องผมจาก XP เป็น Vista เพื่อที่จะได้ใช้ความสามารถ DX10 ใน 8600 GT ได้เต็มที่ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by gerrard View Post
          หมายความว่าผมต้องเปลี่ยนระบบในเครื่องผมจาก XP เป็น Vista เพื่อที่จะได้ใช้ความสามารถ DX10 ใน 8600 GT ได้เต็มที่ใช่ไหมครับ
          ถึงจะใช่ DX10 ได้แต่ถ้าการ์ดจอไม่แรงก็ไม่มีประโยชน์ครับ 8600GT เห็นเค้าว่าแรงพอๆกับ 7600GS เท่านั้น

Comment

แรงกว่า 7600GS เยอะครับ 8600GT

Comment

แรงกว่า 7600GS เยอะครับ 8600GT
              หมายถึงใน DX10 มั้งนะ การประมวลผลอาจจะยากกว่าทำให้ความเร็วนั่นประมวลแบบ DX10 เร็วเท่า 7600GS ประมวนใน DX 9 มั้ง มั่วนะเหอะๆ

Comment

ในความรู้สึกผม กาด DX10 ทุกตัว ออกแบบมาเพื่อการคำนวณที่ซับซ้อนขึ้นอย่างแรงใน DX10 ผมจึงคิดว่า ถ้า Driver ทางทั้ง Nvidia และ ATi ลงตัวทั้งคู่เมื่อไหร่ คงจะเห็น fps ใน DX10 ลื่นไหลกว่านี้อีกอย่างแน่นอน (ตอนนี้ DX10 อืดๆ กันทั้งคู่)

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                  ในความรู้สึกผม กาด DX10 ทุกตัว ออกแบบมาเพื่อการคำนวณที่ซับซ้อนขึ้นอย่างแรงใน DX10 ผมจึงคิดว่า ถ้า Driver ทางทั้ง Nvidia และ ATi ลงตัวทั้งคู่เมื่อไหร่ คงจะเห็น fps ใน DX10 ลื่นไหลกว่านี้อีกอย่างแน่นอน (ตอนนี้ DX10 อืดๆ กันทั้งคู่)
                  ของมันยังใหม่อยู่

Comment

ถ้าเล่นเกมกะ dx 10 ต้องทำใจหน่อยหนึ่งนะคับ ว่าภาพต่อนาที มันจะลดลง...

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
                      ของมันยังใหม่อยู่
                      ใหม่กว่า 8800GTS ด้วยซิ

Comment

ผมเล่น LostPlanet มันเหมือนกัยเปี๊ยบบบบเลย หรือตาข้าพระเจ้า ไม่ค่อยจะแล้ว-*-

Comment

Working...
                        X