Announcement

Collapse
No announcement yet.

และแล้วก็เลือก Spec ร้านเกมส์ได้ซะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และแล้วก็เลือก Spec ร้านเกมส์ได้ซะที

Athlon 3000+ (Box, 5Y)
    Asrock ALiveNF6G - VSTA
    DDR2(533) 512MB. *2
    Galaxy 7600Gs DDR3
    SATA-II 80GB Seagate (5Y, by Authorized Agent)
    LCD 19" LG (194WT) Wide, DVI, S/B
    ATX CASE C8526-3 W/B
    PS/2 Keyboard Qsenn (Samsung-SWT1200)
    Optical PS/2 Mouse A4Tech-620D (Black)
    WEBCAM MD-TECH (BB+MIC) Silver
    HeadSET SOMIC(MD-Tech)

ทั้งหมด 15 ชุดเป็นจำนวนเงิน 254,925 บาทถ้วน มีใครจะให้ราคาทั้งหมดนี้ต่ำกว่านี้ไหมครับผม
    Last edited by crocodile; 10 Sep 2007, 20:18:32. Reason: answer

ยินดีด้วยครับ

Comment

ยินดีด้วย แต่แรมน้อยไปนิดน่ะครับ

Comment

ผมก็เห็นด้วยนะครับ เพิ่มแรมอีกซักตัวเป็น 1 GB ก็คงดี สมัยนี้เกมแรงๆมันเยอะกลัวว่า 512 มันจาไม่พอ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

ผมว่าไม่พอเเหงมๆอ่ะ กิลวอทีไม่เเหล็กเหรออ หมายถึงเเค่เเรมนะฮัฟ

Comment

เพิ่มแรมคับ 512*2

Comment

ลืมครับ เอา 512*2 แล้วการ์ดจอก็คงเอา Point Of View 7600GT DDR3 ครับผม แพงกว่า Galaxy 7600Gs 300 เอง

Comment

แรมน้อยไปครับ ... [อ่อ 512*2]

ส่วนตัว คิดว่า galaxy 76 gs ก็แรงนะครับ ไม่ต้องเพิ่มอีก 300*15 หรอกครับ ^^

แล้วก็จอ ร้านเนต แค่ 17 ก็พอมั้งครับ
                  Last edited by o_extreme; 7 Sep 2007, 13:46:14.

Comment

จอ19ไปเลยแพงกว่า17หน่อยเดียว แต่เป็นแรงดึงดูดได้ดีกว่ากันเยอะ แต่การ์ดจอ76gs ผมว่าเกินพอแล้ว

สำหรับร้านเกม

Comment

Ram น้อยมาก VGA ก็แรงไป จะแรงไปไหน แต่ถ้าคุณ รวยซื้อเกมส์กล่องมาให้ลูกค้าเล่นก็ อีกอย่าง
                      เกมส์ onine VGA ไม่ต้องแรงขนาดนี้ก็ได้ 7300 MAx ก็เหลือ ๆ แล้ว
                      ลอง ยกตัวอย่างนะ

ถ้าคุณมีแต่ online มี เกมส์ online เกมส์ไหนบ้างที่ ปรับ AA ได้
                      ผมเห็นก็มีแต่ BF ที่ปรับให้สวยได้ Audition pangya TR DotA ใช้ GF2 Mx400 ยังเล่นได้เลย 555
                      ตอนนี้เห็น online กิน spec ก็มีแต่ L2 ก็ใช้ แค่ 7300 max ก็พอแล้ว
                      เอา Ram 2 GB ไปเลย

แต่ถ้าคุณรวยมาก ซื้อเกมส์ กล่องให้ลูกค้าเล่น แล้วจะซื้อเกมส์อะไรให้ลูกค้าเล่น เพราะเกมส์ oFline อย่างน้อย ๆ ผมว่า vga ที่คุณ กำหนดมา มัน low สุด ๆ เล่นอะไรไม่ได้เลย
                      และเกมส์กล่อง ถ้าไม่ซื้อครบ ทุกเครื่อง คุณก็คงต้อง เตรียมเงิน มาเสีย ค่ายอมความ อีกเยอะครับ

อย่าลืมคำนึงถึงว่า จอ LCD 19 มันต้องใช้พลังการด์จอมากๆ เลยนะครับ ไม่งั้น ไม่สมราคา อย่างต่ำก้อ 7600.แล้วจอ Wide ผมไม่เห็นมีร้านไหนเขาใช้กันเลยนะ
                      กลายเป้นต้อง+ต้นทุน ไปอีกหลายจุด CPU RAM ก้อต้องแม็ทกันอีก ...บานตะทุย...แต่ถ้าท่านทำสำเร็จ ลูกค้าหน้าไหนจะกล้า ปฏิเสธ 555

เอา net สัก 2 เส้นไปเลย เส้นละ 4 mb ใช้ ipcop + PfSense ลง Ad on ให้เยอะ ๆ Qos ด้วย

เรื่อง ข้อกฎหมายอีกละ หุหุ ตอนนี้ DotA กำลังมั่วกัน มันไปเลย
                      ระวังนะครับ As มันกำลัง วิ่งไล่จับ ร้านเกมส์
                      ร้าน เกมส์ ปั้นให้ เกมส์มันดัง พอดัง ก็มาหาเงิน ทั้ง ๆ ที่เกมส์เนี้ย นะมันตายไปแล้ว
                      แล้วถ้าร้านคุณอยู่ใน กทม หรือ ปทุม นี้ละก๊ มันส์เลย ตำรวจมาบ่อย ยิ่งกว่า ยุงอีก

กฎหมายที่เกียวกับร้าน เกมส์ มีเยอะมากกว่า 20 ข้อนะครับ คงเป็นอาชีพเดียวที่ สุจริต แต่ถูกตำรวจ จับบ่อยที่สุด

เอา Spec มาฝาก

AMD2 (940) X2 Athlon 4000 2500
                      Asrock ALiveNF6G - VSTA 1950
                      DDR2(800) 1GB. ROX 1500 <----- 2 GB ไปเลยถ้าคุณรวย
                      SATA-II 80GB Seagate 1500
                      Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit 2300
                      LCD 17" 5500

Spec นี้ อีกสัก 2 ปี ค่อยเปลียน ก็สบาย ถ้า Aion มา[จะมาหรือเปล่ายังไม่รู้เลย ]
                      ....Spec ที่คุณบอกมาด้านบน ก็ต้อง เปลียนใส้ ใหม่อยู่แล้ว เพราะเล่นไม่ได้แน่นอน
                      Last edited by Expgamez; 8 Sep 2007, 08:59:46.

Comment

Working...
                      X