Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS G1S driver ไม่ครบลง XP ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS G1S driver ไม่ครบลง XP ไม่ได้

ได้ notebook มาสมใจเห็น spec เครื่องแรงมากแต่พอเข้า วินโดว์วิสต้า ดันอืด ซะไม่มีล่ะ

เลยหาแผ่น วินโดว์xp มาลงแต่ลงไปได้สักพักนึง กะเจอฟ้องว่า driver HDD ไม่มีลง xp ไม่ได้อดสัมผัสความแรงของเครื่องเลย
    แผ่น xp ที่ใช้เป็น service pack2 เพียวๆ แบบไม่มีอะไรเพิ่มเติมครับ

ใครพอจะมี driver ของเครื่องรุ่นนี้แบ่งให้ผมได้มั่งครับ

ในเวป asus มีแต่ driver สำหรับ vista ง่า
    Last edited by nod2611; 7 Sep 2007, 07:51:40. Reason: edit ตอบ ไม่อยากปั๊ม

ที่นี่ เลยครับ
    www.asus.co.th ไปหน้าดวาโหลดใ

Comment

อิจฉาคนได้ของแรงครับฮิๆ

Comment

อิจฉาด้วยคนครับ G1 ก็ในฝันผมเช่นกันครับ

Comment

พลังอิจฉา~~~~~~~~~~~~~~

Comment

อิจฉา ค้าบ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่น xp ดูอ่ะครับ คาดว่า น่าจะเกิดจาก harddisk เป็นแบบ sata จึงทำให้มองไม่เห็น harddisk ในขั้นตอนที่จะลง windows ลองหาแผ่นที่มันบอกว่า มี driver sata อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

อิจฉายี่ห้อ แต่ไม่ค่อยอิจฉา สเปก อิอิ

Comment

ไม่มีจริงๆ กำลังจะซื้ออยู่นะนิ คิดหนักเลย เวง

Comment

ผมก้อใช้ G1 เหมือนกาน Driver ก้อพอมีอยู่ในเครื่องนี้แหละครับ

Comment

ผมใช้
                      Asus A8E20DSM120TD
                      แรกๆก็มีปัญหาเรื่อง XP เหมือนกัน
                      แต่ตอนนี้ผมลง XP Original ได้แล้ว
                      คือผมอัพเกรดไบออสเพื่อให้มีเมนู SATA Operation
                      มันจะมี 2 ตัวเลือกนะคือ Compatible กับ Enhance
                      ผมเลือก Compatible ลง XP Original ได้แล้วครับ

Comment

ซื้อ G1S มาเท่า

ไรอะครับ

Comment

83000 บาท

Comment

พลังอิจฉาด้วยอีกคน

Comment

Working...
                            X