Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกลำโพง 2.1 หรือ 5.1 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกลำโพง 2.1 หรือ 5.1 ดีครับ

ปกติใช้แค่ดูหนัง ฟังเพลง

ชอบเบสแน่นตึ้บๆ เสียงกระหึ่มๆหน่อย

ว่าจะถอยลำโพงใหม่ซักชุด

ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำทีว่า

ซื้อ 2.1 วัตต์สูงๆ หรือ 5.1 ดี

ดูจากราคา 2.1 วัตต์สูงๆมันราคาพอๆกับ 5.1ทั่วไป

ขอบคุณมาก

ดูหนังก้อต้องเป็น 5.1 คับ เวิคสุด

Comment

5.1 คับ

Comment

5.1 ด้วยคน แต่ยังหาที่ถูกใจ บ่อได้

Comment

ซื้อ 5.1 ผมว่าสำคัญที่การจัดวาง
          มีที่วางลำโพงในตำแหน่งดีๆไหมละครับ ถ้ามี 5.1 ไปเลย
          ไม่มี ก็เอา 2.1 ดีกว่า

เอ บางทีคนอื่นคงไม่คิดแบบผมสินะ

Comment

ขึ้นอยู่กับงบด้วยครับ 5.1ดีๆราคาก็สูงไปด้วยแต่ถ้าดูหนังบ่อยๆก็คุ้มที่จะลงทุน แต่ถ้าฟังเพลงบ่อยกว่าผมว่า 2.1 ดีๆก็พอทั้งฟังเพลง ดูหนัง

Comment

Originally posted by papababa View Post
              ซื้อ 5.1 ผมว่าสำคัญที่การจัดวาง
              มีที่วางลำโพงในตำแหน่งดีๆไหมละครับ ถ้ามี 5.1 ไปเลย
              ไม่มี ก็เอา 2.1 ดีกว่า

เอ บางทีคนอื่นคงไม่คิดแบบผมสินะ

พื้นที่รอบคอมค่อนข้างน้อย

ทีแรกก็คิดแบบท่าน พื้นที่ไม่อำนวยกับ5.1

เลยลังเลอยู่

ขอบคุณทุกท่านๆ

Comment

Inspire T6060 (5.1 Channel) Satelites 8 W Centre 18 W Sub 22 W *Free VantagePoint (5102-287-2007) SATS05-B* 1 Yrs. ALC 3990

Comment

http://www.creative.com/products/pro...ct=15774&nav=1
                  ผมขอจัดอันนี้ ราคาเท่ากันได้ซับเพิ่มเป็น 26 W
                  หาร้านดีๆ ได้3490 บาท
                  Attached Files

Comment

5.1 ดูหนัง5.1เลย ดังพอใช้ได้แล้วครับ พวกInspire 5.1

ผมก็อยากดังนะแต่เกรงใจห้องอื่นๆ เลยเปิดดังไม่ได้ (เก็บกด)

Comment

ตัวนี้เสียงไม่รู้เป็นไงบ้างแต่ออฟชันเยอะดีกดเบาๆเพืิ่่อดู

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                        ตัวนี้เสียงไม่รู้เป็นไงบ้างแต่ออฟชันเยอะดีกดเบาๆเพืิ่่อดู
                        OoH โอ้วๆๆๆ มีทั้งลมทั้งไฟ เจ๋งๆ อยู่หน้าจอLCD ไม่ร้อนหน้าอีกต่อไป

Comment

Working...
                        X