Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 939 อยู่ฮะ ช่วยแนะนำบอร์ดที่ OC ได้ไกลๆให้ตัวนึงนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 939 อยู่ฮะ ช่วยแนะนำบอร์ดที่ OC ได้ไกลๆให้ตัวนึงนะครับ

คือตอนนี้ใช้ Chaintech VNF4 Ultra และมันลากไม่ไปเลยอะครับ อยากให้แนะนำบอร์ดที่ลากไปได้ไกลๆหน่อยอะครับ

DFi Lanparty UltraD
    ยอดนิยม

Comment

บอดเชนเทคตัวนี้ท่านใช้ ไม่ธรรมดาเลย ไอลากไม่ไปนี่แปลกๆอยู่นะครับ

CPU กับ แรมไม่ไปหรือป่าว

ปกติเค้าลากกะ VENICE กัน 2.7 โครมๆนะครับ

ผมก็ใช้ DFI ULTRA D แต่เจอ CPU ห่วยแตก ลากได้น้อยมาก

Comment

ตัวchaintech vnf4ultraผมมีอยุตัวนึงนะครับ เคลมมาได้ปีกว่าละ ยังไม่ได้ใช้เลย ซื้อa8n-eมาใช้ซะก่อน a8n-eก้อพาไปได้ดีใช้ได้ครับ ผมคิดว่าveniceผมไปได้อีก แต่แรมไม่อำนวยอะ เพราะซื้อแรมบ้านๆมาใช้NCP

ath3000@2.6(289*9) ht*4 v.core 1.5125แต่จ่ายจิง1.55ไม่รุเพราะอะไรเหมือนกัน v.dimm3.0
        a8n-e rev2.0 biosversion1013

Comment

ใช้ 3000+ Venice ลากไปได้แค่ 2.2 เองอะฮะ สงสัยเปนที่ แรม ใช้แรม kingston 512*2 bus 400 อะฮะ - -" ทำเปน Dual chanal

Comment

Working...
          X