Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันขึ้นมาได้แค่นี้ ทำไงต่อดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันขึ้นมาได้แค่นี้ ทำไงต่อดีครับ

เปิดมามันไม่ไปไหนเลยครับหยุดอยู่แค่นี้
    อาการคือ 1.เปิดมาแล้วเป็นอย่างในรูปแล้วทำไรไม่ได้เลยกด คีบอร์ด ไม่ได้
    2. จะเข้าไบออสได้คือกด Del ตอนเริ่ม เท่านั้นแล้วจะเข้าได้ ถ้าไม่กดตอนนั้นจะกดอะไรไม่ได้แล้ว
    3.เข้าไปออสได้แล้วก็กดคีบอร์ดไม่ได้อีก
    ช่างทั้งหลายมาช่วยหน่อยครับผม
    Last edited by @MoNsTeR@; 23 Dec 2009, 21:01:13.

สงสัย cpu จะดับสูญไปแว้ว
    หรือ clock มากไปป่ะ

ลองถอดปลั๊ก ถอดถ่านทิ้งไว้ ทำใจซักพักนึง แล้วค่อยมาลุยต่อ

Comment

kebord เสียหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่เคลีย bios เปลี่ยนถ่านใหม่ ครับ
      รายการที่ post biosไม่สามารถตรวจ สอบ ไดร์ได้เลย ตรวจ สอบสายแพรด้วยนะ
      Last edited by sesone; 6 Sep 2007, 21:55:55.

Comment

Originally posted by sesone View Post
        kebord เสียหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่เคลีย bios เปลี่ยนถ่านใหม่ ครับ

เพิ่งเคลียไปครับ ถอดถ่านด้วย

Comment

ลอง Clear Bios ดูจิครับน่าจะหาย

ผมก็เคยเจอบ่อยเลยเมื่อก่อนอ่ะ ตอนนั้น Clock เล่นเพลินจัดอัดจนเกิน

Boot มา Bios เลยเอ๋อ ตอนแรกก็ตกใจทำไรไม่ได้ ได้มากสุดก็เข้า Bios แต่กดขึ้นลงไม่ทันไรก็ทำไรต่อไม่ได้แล้ว

เลยลอง Clear Bios ก็หายครับ

แต่เป็นบ่อยๆจะรู้สึกได้เลยว่า Boot เครื่องตอนแรงที่ Bios มันช้ากว่าปกติ อันนี้ต้อง Flash Bios ใหม่ถึงจะดีขึ้นอ่ะครับ

Comment

ถ่านเมนบอร์ดหมดอะปาว นะ

Comment

ลองก่อนน๊ะ

Comment

Working...
              X