Announcement

Collapse
No announcement yet.

G92 is GeForce 8700 GTS ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G92 is GeForce 8700 GTS ?

สวัสดีครับชาว vmodtech ทุกท่าน หลาย ๆ คนคงได้ยินข่าวเกี่ยวกับ GPU ใหม่ของทางฝั่งสีเขียว nvidia กันบ้างแล้วซึ่งตัวผมเองรวมทั้งหลาย ๆ ท่านคงจะมึนงงกันมิใช่น้อย ทำไมน่ะหรือ ก็เพราะตั้งแต่มีข่าวลือออกมา บ้างก็ว่ามันเป็นชิบ Hi-end บ้างก็ว่ามันเป็นชิบ Mainstream บ้างก็ว่ามันมีแค่ 256bit Memory Bus บ้างก็ว่ามีถึง 512 ยังไม่พอครับ บางแหล่งบอกมี 384 บิต ลือกันไปต่าง ๆ นา ๆ แหล่งข่าวบางแหล่งเชื่อว่ามันคือชิบ Hi-end ที่แรงกว่า 8800 Ultra ก็มี จนผมมึน ไม่กล้านำมาลงเลยครับ

ครับ แต่ในวันนี้ขอซะหน่อยครับเดี๋ยวจะตกยุค ล่าสุด สด ๆ ร้อน ๆ แหล่งข่าวแจ้งว่า G92 มีชื่ออย่างเป็นทางการคือ GF8700GTS ซึ่งในก่อนหน้านี้ที่เราได้ยินมาคือ 9800 หรือไม่ก็ 8950 (8950 นี่เขาด่ากันให้อื้อเลยครับ อิอิ) ใช้เทคโนโลยีการผลิตแบบ 65nm. 256bit Memory Bus width 512MB. GDDR3 1ns. วิ่งอยู่ที่ประมาณ 900 - 1000 MHz. ส่วนคอร์วิ่งกี่ MHz. ยังไม่ได้มีการพูดถึง

พากันงงแบบนี้ผมว่าอย่าเพิ่งเชื่ออะไรมากจนกว่าจะถึงเดือน พ.ย. ครับ !!!

Source :vr-zone

http://www.vmodtech.com

โอ้ววว 256bit มาแล้ว น่าใช้ๆ

Comment

มารอชมครับ

Comment

งงมาก ข่าวเรื่องชิพสร้างความแตกตื่นจนมาจบแบบ นี้ได้ไงเนี่ย เคยมีรูปการ์ดโผล่มาแล้วด้วย ผมเข้าใจว่ามันเป็น 9800 สะอีกไงเงี่ย งงเลย ข่าวมาไม่ตรงสักที่ไปกันใหญ่ จนสุดท้ายมันคือ 8700GTS เนี่ยนะครับ ปล่อยให้ผมงงมานาน ตกลงมันคือ 8700GTS 256bit แน่ไม่เนี่ยครับ เดียวเปลี่ยนไปเปลี่ยนมางงครับ จะจบยังไงต้องรอดูอีกยาวครับ

Comment

งงมาก ข่าวเรื่องชิพสร้างความแตกตื่นจนมาจบแบบ นี้ได้ไงเนี่ย เคยมีรูปการ์ดโผล่มาแล้วด้วย ผมเข้าใจว่ามันเป็น 9800 สะอีกไงเงี่ย งงเลย ข่าวมาไม่ตรงสักที่ไปกันใหญ่ จนสุดท้ายมันคือ 8700GTS เนี่ยนะครับ ปล่อยให้ผมงงมานาน ตกลงมันคือ 8700GTS 256bit แน่ไม่เนี่ยครับ เดียวเปลี่ยนไปเปลี่ยนมางงครับ จะจบยังไงต้องรอดูอีกยาวครับ

Comment

Comment

รอชมคับ

Comment

โอ้ว งั้นมันคงเร็วไม่เท่า8800GTS สินะ แต่เร็วกว่า8600GTSแน่ๆ
                ราคาขอซัก8600GTแล้วกัน

Comment

นี่รึเปล่าที่เค้าว่า 8600GTS 256 Bits

Comment

แล้วราคาจะเท่าไหร่เนี่ย (เดานะ ท่าทางจะมาเบียด 8600GTS ออกไป......ขอให้เป็นแบบนั้น อย่ามาเบียด 8800GTS เลย )

Comment

รอชม ครับ

Comment

มิน่าพักนี้คนปล่อย 8800GTS เยอะจัง
                        ถ้าเป็นตามข่าวนี้จริงก็ไม่น่าปล่อยเลย

Comment

มันจะมาถมช่องว่างตรง 8600GTS กับ 8800GTS ใช่ปะ
                          คือกลัว 8800GTS มันจะอายุสั้นนะ

Comment

ขอให้มาเบียด 8600GTS เหลือซัก5พันก็แหล่มเลย แล้ว 8600GT เหลือปามาน3พัน แล้วก็8700GTS ก็ ปามาน 7พัน จะแหล่มมากๆเลย
                            (จาเปนไปได้ไหมเนี่ย 555)

Comment

^
                              ^
                              ^
                              ต่อนะครับ แล้ว 8800GTS ก็เหลือ 8500

Comment

Working...
                              X